Review Wing Sing Hotel โรงแรมราคาจิ๋ว คุณภาพแจ๋วสมราคา
My Community
กันยายน 26, 2018, 10:01:15 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review Wing Sing Hotel โรงแรมราคาจิ๋ว คุณภาพแจ๋วสมราคา  (อ่าน 42478 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:49:49 pm »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Wing Sing Hotel โรงแรมราคาจิ๋ว คุณภาพแจ๋วสมราคา

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกงทุกท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจมาแล้วครับ

รีวิวโรงแรมวันนี้ขอนำเสนอ โรงแรมวิงซิง (Wing Sing Hotel) เป็นโรงแรมระดับ 2 ดาวราคาต่ำ คู่แข่งเกสเฮาสท์ .... เอ!! ไม่ใช่สิครับ เกสเฮาท์นั่นละครับ ที่พยายามทำตัวเป็นคู่แข่งพวกโรงแรม 2 ดาว ต่างหาก
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:19:34 am »

Hotel : Wing Sing Hotel

Address : 1B Wing Sing Lane, Yau Ma Tei, Kowloon

Quality : 2 ดาว

Distance to MTR : 2 Minute Walk from MTR Yau Ma Tei Station Exit C

โรงแรม วิงซิง (Wingsing Hotel) ถือว่าเป็นโรงรมที่เอื้อต่อพวกขาช้อปอย่างเราๆเป็นอย่างมากมาย แนะ... สงสัยละสิว่าทำไม !!!!!

... ก้อเพราะราคาห้องพักของโรงแรมนี้ถือได้ว่าประหยัดจริ้งงงงจริงงงง ต่อห้องต่อคืนแค่ประมาณ 2 พันบาทเท่านั้น กับราคาตรงนี้เมื่อเทียบกับคุณภาพที่ผู้เข้าพักจะต้องเจอะจะต้องเจอ ก้อถือว่าสมน้ำสมเนื้อ เผลอๆ เรายังๆได้กำไรซะอีกตั้งหากนะครับ และที่สำคัญครับ มิสเตอร์ไมล์เลจยืนยันว่าดีกว่าเกสเฮาสท์อย่างแน่นอน ถ้าเพื่อนๆไม่เชื่อเดี๋ยวจะหาหลักฐานมาพิสูจน์ให้ดูครับ

โรงแรมนี้อยู่ในย่านเยาวมาเต๋ครับ และย่านนี้แหละ มิสเตอร์ไมล์เลจได้แนะนำไปหลายต่อหลายครั้งแล้วครับ ว่าเป็นย่านของกิน และเปิดถึงดึกดื่น ที่สำคัญ ราคาคบหาได้ครับเพราะเป็น Street Food คล้ายๆเยาวราชบ้านเรา

และที่สำคัญโรงแรมอยู่ไม่ไกลจากสถานีรถไฟฟ้า MTR Yau Ma Tei Station Exit C ครับ เดินเพียงประมาณ 2 นาทีเท่านั้น

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:29:25 am »

เอาละครับ ตามมิสเตอร์ไมล์เลจเข้าไปสำรวจโรงแรม WingSing กันดีกว่าครับ จะรีวิวทั้งทีต้องเอาให้ครบสูตรครับ

เราเริ่มจากหน้าโรงแรมก่อนเลยครับ อยากจะบอกว่ามิสเตอร์ไมล์เลจเข้ามาเพื่อเช็คอินโรงแรมตอนค่ำๆครับ เพราะว่า อยากเห็นบรรยากาศของที่นี่ตอนกลางคืน

โรงแรมหันหน้าเข้าหาถนน Wingsing Lane ยามค่ำคืนบริเวณนี้คึกคักสุดๆครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:33:45 am »

โรงแรมเค้า Welcome แล้ว ก้ออย่ารีรอเลยครับ เข้าไปโลด

บริเวณล็อบบี้โรงแรมครับ มีจุดรับฝากกระเป๋าด้วย ก้อบริเวณด้านหน้าเค้าเตอร์รีเซปชั่นเลยละครับ โรงแรมเล็กๆก็งี้ละครับ แต่อย่างที่บอกครับ เวลาเทียบขนาดและความสะดวกสบายของโรงแรมประเภทนี้ ต้องเทียบกับเกสเฮาสท์อย่างเดียว !!!!!!!!!!!!!!

มีนาฬิกาบอกเวลาของประเทศต่างๆด้วย แสดงว่ามีฝรั่งเข้ามาพักเหมือนกันนะเนี่ย (มิสเตอร์ไมล์เลจตั้งสมมุติฐานเองนะครับ)!!!
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:36:00 am »

เอาละครับในระหว่างรอเจ้าหน้าที่ทำการเช็คอิน ไม่ต้องเสียเวลากันเลย มิสเตอร์ไมล์เลจจัดให้ครับ โดยการสำรวจรอบๆล็อบบี้

โรงแรมเล็กๆ พื้นที่ไม่เยอะมากครับ แต่ก็มีสิ่งอำนวยความสะดวกให้ ถามหน่อยเถอะเกสเฮาสท์เค้ามีแบบนี้มั้ย?
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:38:42 am »

จะว่าก้อว่าเถอะครับ มิสเตอร์ไมล์เลจถามจริงๆ เวลาเรามาเที่ยวต่างแดน มาพักผ่อน หรือแม้จะมาซื้อของช้อปปิ้งก้อสุดแล้วแต่ แล้วเข้าพักเกสเฮาท์เนี่ย เราคำนึงแค่เงินส่วนต่างไม่กี่ร้อยต่อคืนระหว่างเกสเฮาสท์กับโรงแรม 2 ดาว มากกว่าคำนึงถึงความปลอดภัยของชีวิตและทรัพย์สินเชียวเรอครับ???? ระหว่างเกสเฮาสท์กับพวกโรงแรม 2 ดาว มิสเตอร์ไมล์เลจคิดว่า โรงแรม 2 ดาว ย่อมมีระบบรักษาความปลอดภัยดีกว่าครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:42:01 am »

ไปครับ เช็คอินแล้วก็ขึ้นห้อง  good temper

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:44:36 am »

เราไปดูภายในห้องกันดีกว่าครับ

นอกจากราคาแจ๋วแล้ว ภายใต้ราคาแบบนี้ (ประมาณ 2 พันบาท) ยังมีแจ๋วที่สองตามมาคือ ระบบความปลอดภัยภายในห้องพักครับ แบบนี้เกสเฮาสท์น่าจะให้ไม่ได้นะ

กุญแจระบบคีย์การ์ด

และระบบล็อคไม่รู้กี่ชั้น ต่อกี่ชั้น

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:48:32 am »

แล้วเราก็ถึงห้องพักครับ ไซส์ห้องไม่ใหญ่เลยนะ ดูจากสายตาประมาณ ไม่เกิน 12 ตารางเมตร รวมห้องน้ำแล้ว อืมม!! เล็กใช้ได้เลยครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:54:20 am »

และสิ่งอำนวยความสะดวกภายในห้องพักครับ โรงแรม 2 ดาว ราคาจิ๊บๆ แต่ให้ครบครันเลยครับ

ไดร์เป่าไม่ต้องเอาไปฮ่องกงนะครับ ที่นี่มีให้

ทีวีสีรุ่นรำลึก ยังดีครับที่เป็นทีวีสี ไม่ใช่ขาวดำ!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:58:24 am »

น้ำชา-กาแฟ และกาต้มน้ำครับ

ตู้เย็น โคมไฟ โทรศัพท์
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:01:35 am »

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:03:38 am »

ต่อไป ดูในห้องน้ำกันครับ

ลวดลายประตูห้องน้ำล้ำเลิศ  อ้อดูด้านขวานะครับ มีตู้เสื้อผ้าให้ด้วยนะเธอจ๋า

ตู้เสื้อผ้าไม่ใหญ่ แต่มีให้ครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:05:51 am »

ภายในห้องน้ำครับ "เล็กเอาอยู่" หมายถึง ความพอเพียงครับ มิสเตอร์ไมล์เลจหมายถึงแบบนั้นจริงๆ ก็มันขนาดพอดีใช้ไปหมด

คำเตือน : ห้ามเข้าเกินครั้งละ 1 คน โปรดสังเกตุพื้นที่ก่อนเข้าทุกครั้ง!!!  yippy
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:06:54 am »

เล็กแต่ครบนะครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์