Review Horizon Plaza - Factory Outlet Mall รวมสินค้าแบรนเนม บนเกาะฮ่องกง
My Community
กรกฎาคม 22, 2018, 03:33:43 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review Horizon Plaza - Factory Outlet Mall รวมสินค้าแบรนเนม บนเกาะฮ่องกง  (อ่าน 64143 ครั้ง)
Jinny
Administrator
Full Member

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:46:44 pm »

รีวิวแหล่งช้อปปิ้งในฮ่องกง (Hongkong Shopping)

Review Horizon Plaza - Factory Outlet Mall รวมสินค้าแบรนเนม บนเกาะฮ่องกง

จินนี่มาแล้วค่ะเพื่อนๆ แนะนำแหล่งช้อปปิ้งในฮ่องกงทริปนี้ ขอเสนอ Horizon Plaza ศูนย์รวมสินค้าแบรนเนมหลากหลาย ลดราคาทั้งห้าง !!!

ห้าง Horizon Plaza นี้อยู่ไม่ไกลจาก Prada Outlet ค่ะ แนะนำกันได้เลยว่าถ้ามาช้อปที่ Prada Outlet เสร็จแล้วอย่าเพิ่งกลับนะค่ะ ต้องต่อเนื่องมาที่ Horizon Plaza ถึงจะครบสูตรค่ะ

(ทริปช้อปปิ้งต่อเนื่อง มาจาก Prada Outlet @ South Horizon )
(http://www.packagetourhongkong.com/webboard/index.php?topic=70.0)
Jinny
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:48:20 pm »

วิธีการเดินทางมายังห้าง Horizon Plaza

หลังจากเริ่มต้นทริปช้อปปิ้งที่ Prada Outlet แล้ว จะมีวิธีการมายังห้าง Horizon Plaza อยู่ 3 วิธีดังนี้

1. ขึ้นรถเมล์ที่หน้า Prada Outlet สาย 671 ป้ายแรกเลย

2. ขึ้นรถ Shuttle Bus ของ Horizon Plaza เดินทางตรงสู่ห้าง

3. นั่งแทกซี่ ไม่แพงค่ะ ไม่เกิน 30 เหรียญก็ถึงแล้ว

ส่วนขากลับ ให้เรานั่งรถแบบไหนก้อได้ในสามแบบข้างต้น กลับไปที่ South Horizon (Prada Outlet) แล้วนั่งรถเมล์สาย 590 มาลงที่ Central หรือ สาย 592 มาลงที่ Causeway Bay ค่ะ

ระหว่างที่จินนี่เดินทางมาสำรวจห้าง Horizon Plaza ขอบอกว่าทางฮ่องกงกำลังก่อสราง MTR กันอยู่ค่ะ ถ้าเสร็จแล้วละก้อ สบายเลยค่ะเพื่อนๆ ไม่ต้องนั่งรสบัสมาให้วุ่นวายเหมือนก่อน

Jinny
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:50:52 pm »

มาถึงบริเวณทางเข้าห้างแล้วค่ะเพื่อนๆ

เมื่อเราเดินเข้าไปในตัวอาคาร บริเวณชั้นล่างจะไม่มีร้านให้เราช้อปนะค่ะ

ให้เราดูที่ป้ายได้เลยค่ะ ว่าอยากจะได้แบรนด์อะไร แล้วก้อขึ้นลิฟท์ไปยังชั้นที่ของชอบเราอยู่ค่ะเลิศ แบบว่าล็อคเป้าหมายกันก่อน จะได้ตรงประเด็นไม่เสียเวลา กิ้บเก๋มากๆ

Jinny
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:53:11 pm »

จินนี่ขออาสาหาเป้ามาให้เพื่อนๆได้ล็อคกัน ก่อนจะเดินทางไปฮ่องกงดีกว่าค่ะ อะไรอยู่ชั้นไหน พอไปถึงตรงไปที่ลิฟท์ได้เลย

Jinny
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 11:55:42 pm »

ชั้น 19 จะมีรองเท้า Aldo, Replay, ร้านขายของเล่นเด็กครบวงจร, Moschino, Paul Smith เป็นแบรนด์เนมหลักๆค่ะ อ้อพวกของแต่งบ้านชั้นนี้ก็มีค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:00:34 am »

มาถึงชั้น 21 และชั้น 22

ชั้น21 มี Joyce Ware House, สินค้าสำหรับเด็กอ่อนอาทิเช่น รถเข็นเด็ก

ส่วนชั้น 22 มี Polo Ralph Lauren และ Armani Outlet

Jinny
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:02:10 am »

ที่นี่มีถึงชั้นที่ 28 ค่ะ 

ชั้นที่ 25 ถึงคราวของ Lane Crawford บ้างค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:05:19 am »

จินนี่ขอเริ่มภารกิจตะลุยช้อปปิ้งในห้าง Horizon Plaza กันที่ชั้น 22 กันก่อนนะค่ะ ตามความชอบส่วนตัวค่ะ ^^

เริ่มจาก Polo Ralph Lauren

เสื้อผ้าลดราคาพอสมควร บางชิ้น 50% และมีแบบให้เลือกพอสมควรค่ะ
Jinny
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:08:28 am »

ต่อด้วย ARMANI Outlet ค่ะ อยู่ใกล้ๆกับโปโลเลย

เสื้อผ้าผู้หญิงเพียบเลยค่ะ ยี่ห้อนี้เป็นแบรนด์เนมในดวงใจของเพื่อนๆหลายคนแน่นอนเลย
Jinny
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:12:05 am »

ยังคงอยู่ชั้นที่22 ค่ะ ร้าน Last Call นี่มีเสื้อผ้าแฟชั่นเยอะเลยค่ะ สวยๆหลายตัวเลยนะ

ภายในร้านยังมีเสื้อผ้าเด็กด้วยนะค่ะ แขวนบนราวอย่างดีเลย

Jinny
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:16:25 am »

ลงมาที่ชั้น19 กันค่ะ มีร้านน่าสนใจคือ Replay แบรนด์เนมชื่อดังจากอเมริกา แล้วก้ออีก Shop หนึ่งที่น่าสนใจ คือ Blue Bell Fashion Warehouse

Jinny
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:19:17 am »

ใน Blue Bell Fashion Warehouse มี Moshino, Paul Smith และ Jimmy Choo เป็นตัวชูโรงเรียกลูกค้าค่ะ

ภายใน Shop มีทั้งกระเป๋า, รองเท้า, เสื้อผ้า, Accessory เครื่องประดับ, รวมทั้งของตกแต่งบ้านกระจุกกระจิ้ก ของแบรนด์ดังๆ ดังที่อ้างข้างต้นค่ะ
Jinny
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:22:29 am »

ยังคงอยู่ที่ชั้นที่19 ของห้าง Horizon Plaza ค่ะ และอีกหนึ่งแบรนด์ที่จินนี่ไม่พลาดก้อคือ Aldo ค่ะ ลดตั้ง 80% งานนี้มีกระเป๋าตังแหกค่ะคุณพี่

Jinny
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:23:08 am »

และพวกแบรนด์เนมดังอื่นๆอีกมากมายในชั้น 19 นี่ละค่ะ ไม่ว่าจะเป็น TUM หรือว่าจะเป็น Salvatore Ferragamo รองเท้าหนังชื่อดังระดับโลกจากอิตาลี

Jinny
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 12:27:08 am »

Fairton Fashion Group ร้านนี้เสื้อผ้าวัยรุ่นสวยๆเยอะค่ะ แนะนำให้เข้าไปหาของชอบกันดูค่ะ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์