Review Prada Outlet ช้อปปิ้งครั้งนี้ สาวกปราด้าตัวจริงห้า
My Community
กรกฎาคม 22, 2018, 03:34:31 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review Prada Outlet ช้อปปิ้งครั้งนี้ สาวกปราด้าตัวจริงห้า  (อ่าน 158092 ครั้ง)
Jinny
Administrator
Full Member

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:09:39 am »

รีวิวแหล่งช้อปปิ้งในฮ่องกง (Hongkong Shopping)

Review Prada Outlet ช้อปปิ้งครั้งนี้ สาวกปราด้าตัวจริง ห้ามพลาด!!

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาว www.packagetourhongkong.com ทุกๆท่าน สาวนักช้อป-น้องจินนี่มารายงานตัวค่ะ

รีวิวนี้ขอนำเสนอ Prada Outlet ค่ะ

มาเที่ยวฮ่องกงสวรรค์ของนักช้อปทั้งที ต้องอย่าลืมมา Prada Outlet เป็นอันขาดค่ะ เพราะแม้ว่าสินค้าที่วางขายใน Shop จะเป็นสินค้าตกรุ่น แต่ก้อยังไม่เชยนะค่ะ เพราะเป็นคอเลคชั่นของปีที่แล้วเอง และที่สำคัญคือ ซื้อได้ในราคาถูกกว่าค่ะ

อ้อแล้ว ายใน Prada Outlet Shop ยังมี Mui Mui ขายด้วยะค่ะ

แบรนด์Prada เป็นแบรนด์เนมแฟชั่นระดับโลกสัญชาติอิตาลีค่ะ สินค้าของ Prada มีมากมาย ล้วนแต่เป็นแฟชั่นยอดฮิตทั้งนั้น ทั้งของผู้ชายและของผู้หญิงค่ะ  ายในShop มีทั้งเสื้อผ้า กระเป๋า เข็มขัด ชุดสูท รองเท้า แว่นกันแดด และ Accessory อื่นๆอีกมากมาย รวมทั้งน้ำหอมค่ะ
Jinny
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:18:44 am »

Prada Outlet

Address : Prada Outlet 2/F Marina Square (East Wing), South Horizons, Ap Lei Chau, Hong Kong

Phone: (852) 2814-9576

Location : Ap Lei Chau, South of Hong Kong Island, Hongkong Side

วิธีการเดินทาง :

จริงๆแล้วมีอยู่หลายวิธี แต่ Jinny ขอแนะนำสัก2 วิธีนี้ค่ะ

1.) นั่งรถไฟฟ้า MTR มาที่สถานี Central เมื่อเราถึง Central Station ให้ออกทางออก Exit A เดินข้ามสะพานลอยไปฝั่งตรงข้าม จากนั้นลงบันไดเลื่อน จะไปโผล่ที่ Exchange Square   จุดขึ้นรถบัสจะอยู่ที่ Exchange Square ค่ะ  นั่งรถบัสสาย 590 ไปลงที่ South Horizons /หรือ Marina Square East Wing

2.) นั่งรถไฟฟ้า MTR มาที่สถานี Causeway Bay  แล้ว

2.1) ออก Exit ไหนก็ได้ จากนั้นนั่งรถแทกซี่ต่อมายัง Prada Outlet ที่ South Horizon Place หรือ Marina Square East Wing ค่าใช้จ่ายไม่เกิน 70-80 เหรียญ รวดเร็วไม่ต้องรอค่ะ

2.2) ให้เราออกทางออก F จะอยู่ตรงข้ามกับห้าง SOGO ไม่ต้องข้ามถนนไปห้างนะค่ะ เดินเลี้ยวซ้าย ก้อจะเจอผ้ายรถสาย 592  ขึ้นรถสายนี้มาลงที่ South Horizon

กรณีนั่งรถบัสมา ทางเข้า Prada Outlet อยู่ริมถนนนะค่ะ ทางเข้าอยู่ชั้นล่างสุดเลย ส่วน Shop จะอยู่ที่ชั้นสอง ทิศทางเดิน ให้เราเดินรอบนอกของตึก Marina Square ค่ะ เดินไปด้านฝั่งขวาของตึก Marina Square East Center จนเจอ Marina Square East Market ก็จะเจอ Prada Outlet อยู่ข้างๆเลยค่ะ (หากหลงทิศ ให้หยุดและถามคนแถวนั้นได้เลยค่ะ ส่วนใหญ่จะรู้จัก) แต่ถ้าเรานั่งแทกซี่มา บอกโชเฟอร์ไปเลยค่ะ ว่ามา Marina Square East Market หรือ Prada Outlet, South Horizon ถึงเลยค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:19:16 am »

Prada Outlet อยู่ติดกับ Marina Square East Market เลยค่ะ หาไม่ยากแน่นอนค่ะ สาวๆนักช้อปทั้งหลาย

Jinny
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:22:24 am »

บรรยากาศด้านนอกอาคารค่ะ เข้มขลังไปด้วยมนต์เสน่ห์แห่งการได้ของชอบกลับบ้าน จริงๆค่ะ เลิศ

ที่ Prada Outlet นี้เปิดทุกวัน ตั้งแต่วันจันทร์ถึงวันอาทิตย์เลยค่ะ เลิศ!!!

จันทร์ - เสาร์ 10.30 - 19.30

วันอาทิตย์และวันหยุดราชการ 12.00 - 19.00

Jinny
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:25:52 am »

จวนจะถึง Shop เต็มทีแล้วค่ะ ใจพร้อม กายพร้อม เตรียมบุกเอาของชอบได้เลยค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:34:26 am »

สินค้าส่วนใหญ่ลดกว่า 50% เป็นสินค้าตกรุ่นค่ะ ส่วนใหญ่เป็นเสื้อผ้าของหญิง และชาย

Jinny
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:35:57 am »

ชุด Dress ก้อมีเยอะนะค่ะ เลือกกันไม่หวั่นไม่ไหว

เสื้อผ้าผู้ชาย มีให้เลือกซื้อพอสมควรเลยค่ะ ทั้ง Zone เลย

Jinny
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:37:33 am »

กระเป๋าค่ะ เลือกกันจนตาลายเลยละ

Jinny
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:39:11 am »

ต่อมาเป็นรองเท้าค่ะ ตัดเย็บปราณีตสุดๆ มีให้เลือกหลากหลายสไตล์ ดูแล้วใช้ได้เลย ลดเยอะดีค่ะ ราคาถูกกว่าใน Shop ปกติ อย่างแน่นอน

Jinny
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:41:06 am »

ได้ของชอบแล้ว ก็มาคิดเงินกันเลยค่ะ อ้อพนักงานที่นี่บริการดีสุดๆเลยค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:44:05 am »

เมื่อเพื่อนๆช้อปปิง Prada Outlet กันเรียบร้อยแล้ว อย่าลืมไปช้อปปิ้งกันต่อ ที่ Horizon Plaza นะค่ะ อยู่ไม่ไกลกัน มีสินค้าแบรนด์เนมหลายยี่ห้อ นำมาลดราคาให้เราได้เลือกซื้อของชอบกลับบ้านกันค่ะ ไม่ว่าจะเป็น Armani, Polo Raugh Lauren, Paul Smith, Replay, Moshino และอื่นๆอีกเพียบ

ตามจินนี่ไปชมรีวิว Horizon Plaza ได้ตามลิงค์นี้เลยค่ะ  kapook kapook

http://www.packagetourhongkong.com/webboard/index.php?topic=71.0

Jinny
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 02:46:41 am »

เป็นยังไงกันบ้างค่ะ สำหรับ Prada Outlet ถ้าชอบ Prada จินนี่แนะนำเลยค่ะ อย่าลืมมา Prada Outlet นะค่ะ เลิศ! ได้ของชัวร์ๆ

วันนี้ขอจบรีวิว แหล่งช้อปปิ้งในฮ่องกงเพียงเท่านี้ค่ะ เจอกับจินนี่ได้ใหม่ในรีวิวฉบับหน้า

ขอให้ได้ช้อปเป็นพอค่ะ สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

bye bye
หน้า: [1]
  พิมพ์