Review Novotel Nathan Road Hotel 4 ดาวตัวแรง คุณภาพคับแก้ว ไม่แพ้ใครแน่
My Community
พฤศจิกายน 15, 2018, 07:47:36 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review Novotel Nathan Road Hotel 4 ดาวตัวแรง คุณภาพคับแก้ว ไม่แพ้ใครแน่  (อ่าน 44843 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:24:39 am »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Novotel Nathan Road Hotel 4 ดาวตัวแรง คุณภาพคับแก้ว ไม่แพ้ใครแน่นอน

สวัสดีเพื่อนๆชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกงทุกท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจกลับมาอีกครั้ง กับภารกิจรีวิวโรงแรมในฮ่องกง และวันนี้ถึงคิวของโรงแรมระดับ 4 ดาวคุณภาพ ย่านจอร์แดน ที่มีเครือข่ายเยอะแยะไปทั่วโลก รวมทั้งในไทยด้วยครับ

โรงแรมที่จะรีวิวให้เพื่อนๆได้ชมกันวันนี้ คือ Novotel Nathan Road Hotel  wink
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:34:22 am »

Hotel : Hotel Novotel Hong Kong Nathan Road Kowloon

Quality : 4 Star

Address : 348 Nathan Road Kowloon  HONG KONG

Distance to MTR : 8-10 Minute by walk to MTR Jordan Station Exit B1

โรงแรมโนโวเทลนาธาน ตั้งอยู่ริมถนนใหญ่นาธาน ย่านจอร์แดน ย่านนี้อยู่ตรงกลางของถนนนาธานพอดีครับ เลี้ยวซ้ายไปไม่ไกลก็จะถึงจิมซาจุ่ย ถ้าเลี้ยวขวาก็จะมาถึงเยาวมาเต๋และมงก๊กนั่นเองครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:36:41 am »

ประตูทางเข้าตัวโรงแรมอยู่ด้านข้างๆครับ ไม่ได้เข้าจากริมถนนนะครับ เพื่อความสะดวกในการจอดรถนั่นเองครับ (มิสเตอร์ไมล์เลจเดาเอานะครับ)

เข้าไปเช็คอินกันเลยครับ ไม่รู้ว่าข้างในคนจะเยอะหรือเปล่า ก็เล่นทำเลดีแบบนี้อืมมม
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:38:54 am »

บริเวณด้านล่างนี้เป็นจุดฝากกระเป๋าครับ จัดแบ่งไว้เป็นสัดส่วน แยกกับลอบบี้โรงแรมได้อย่างชัดเจน ลอบบี้ต้องขึ้นบันไดเลื่อนไป 1 ชั้นนะครับ

ตกแต่งได้แปลกตา แต่ก้อสวยงาม ลงตัวดีครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:41:02 am »

มาแล้วครับ บริเวณลอบบี้โรงแรม และเช่นเคยครับ ในระหว่างรอเช็คอิน ก็เดินสำรวจให้ทั่วๆดีกว่า

มีจุดนั่งเล่นอินเตอร์เนตไว้บริการด้วยครับ อ้อแล้วบริเวณเดียวกันก็มีบาร์ไว้บริการพวกเครื่องดื่มด้วยครับ (ไม่ฟรีนะครับ สำหรับเครื่องดื่ม)

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:43:36 am »

ลอบบี้โรงแรม ดูน่าค้นหาดีครับ ล้ำสมัยและเต็มไปด้วยรายละเอียดและลายเส้น ของงานดีไซน์สไตล์โมเดิร์นครับ

ไม่เสียชื่อแบรนด์ระดับโลกจริงๆครับ โรงแรมในเครือ Accor ขวัญใจของเพื่อนๆหลายๆท่าน

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:45:34 am »

แม้ว่าคนจะเยอะ แต่ก็ใช้เวลาไม่นานในการเช็คอินครับ เยี่ยมจริงๆโรงแรมนี้ งั้นขอพาเพื่อนๆออนทัวร์ห้องพักของโรงแรมโนโวเทลนาธานกันเลยครับ

ลิฟท์เร็วดีครับ แป๊ปเดียวมาถึงเลย

โอ้ว บรรยายบริเวณทางเดินสู่ห้องพัก ถือว่าสวยงามเลยทีเดียวครับจ้อดดดดด

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:46:34 am »

ทางเดินกว้างขวางตามสไตล์โรงแรมระดับ 4 ดาวครับ

อีกไม่กี่อึดใจ เราก็จะเข้าไปในห้องกันแล้วครับ แล้วเจอกัน โนโวเทลจ๋า
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:49:11 am »

แว้ปปปปป เปิดประตูเข้ามาก็เจอเลยครับ ........... เจอความงาม และการดีไซน์นั่นเอง

อืมมม ความสวยงามอยู่ตรงหน้าเราแล้วครับ มิสเตอร์ไมล์เลจขอบอกว่าแหล่มครับ!!!!!!!!!
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:52:56 am »

มิสเตอร์ไมล์เลจชอบงานดีไซน์ บริเวณหัวเตียงเป็นที่สุดแล้วครับ ได้มิติ ได้แสงสี โอ้ยได้ใจไปเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

เพื่อนๆลองสังเกตดูครับ โรงแรมนี้เค้าเตรียมโต๊ะเอนกประสงค์ ไว้บริเวณบนเตียงอีกด้วย เผื่อเราอยากจะเป็นท่านชาย รับประทานอาหารบนเตียง หรือจะขีดเขียนอะไร ก็ไม่ต้องลงจากเตียง สรุปมีไว้เพื่อให้เราไม่ต้องลงจากเตียงครับ ยกเว้นปวดห้องน้ำ คงต้องยอมลงนะครับ อย่าไปฝืน 555+ ^^
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:53:54 am »

Day Bed ดูแล้วน่านั่ง น่านอนดีครับเพื่อนๆ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:55:33 am »

ทีเด็ดของงานดีไซน์ คงจะหนีไม่พ้นเจ้าโคมไฟขนาดใหญ่ดั่งในภาพครับ สามารถพลิกโคมซ้ายขวาหน้าหลัง บนล่างได้ เรียกได้ว่าปรับได้เลยตามความเหมาะสม หมุนได้แต่อย่าถอดของเค้านะครับ เดี๋ยวของมันจะเสีย
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:57:05 am »

มิสเตอร์ไมล์เลจว่า ห้องพักก้อใหญ่ดีนิครับ ไม่เหมือนกับที่มีคนชอบมาบ่นให้ฟังเลยนิครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:58:04 am »

ทีนี้เรามาดูสิ่งอำนวยความสะดวกภายในห้องพักกันครับเพื่อนๆ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 02:59:30 am »

สีสันภายในห้อง อบอุ่นดีครับ สรุปว่าชอบครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์