Review Bridal Tea House Hotel, Yau Ma Tei โรงแรมระดับ 2 ดาว ทำเลดี ห้องใหม่ ดูยั
My Community
พฤศจิกายน 15, 2018, 07:46:40 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review Bridal Tea House Hotel, Yau Ma Tei โรงแรมระดับ 2 ดาว ทำเลดี ห้องใหม่ ดูยั  (อ่าน 30619 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 02:38:17 am »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิวBridal Tea House Hotel, Yau Ma Tei โรงแรมระดับ 2 ดาว ทำเลดี ห้องใหม่ ดูยังไงก้อดีกว่าเกสเฮาท์

สวัสดีครับเพื่อนๆช่าว packagetourhongkong ทุกๆท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจมาแล้วครับ รีวิวฉบับนี้ขอนำเสนอโรงแรม Bridal Tea House Yau Ma Tei คุณภาพระดับ 2 ดาว ทำเลดี ใกล้รถไฟฟ้า ห้องพักใหม่ ดูยังไงก็ดีกว่าเกสเฮาท์ครับ เพราะว่ามีล็อบบี้เป็นเรื่องเป็นราว มีลิฟท์ มีห้องน้ำส่วนตัว ส่วนราคาแพงกว่าเกสเฮาท์ไม่มากครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 02:54:59 am »

โรงแรม Bridal Tea House Yau Ma Tei

Address : No. 6 Arthur Street, Yau Ma Tei, Kowloon

Quality : 2*

Distance to MTR : 1.5 Minute walk from MTR Yau Ma Tei Station Exit C

โรงแรมไบรดัลทรีเฮาสท์ (Bridal Tea House Yau Ma Tei) เป็นโรงแรมคุณภาพระดับ 2 ดาวครับ เป็นโรงแรมราคาประหยัด เป็นคู่แข่งโดยตรงของพวกเกสเฮาท์ทั้งหลายในเกาะเกาลูนครับ แต่ด้วยความเป็นโรงแรมย่อมต้องมีภาษีดีกว่าเกสเฮาท์อย่างไม่ต้องสงสัยครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องความปลอดภัย ความสะดวกสบายเป็นต้น แต่ห้องพักต้องมีขนาดเล็กอย่างแน่นอนครับ ส่วนจะเล็กขนาดไหน รีวิว Bridal Tea Hous3e ฉบับนี้มีคำตอบให้ครับ

เรื่องทำเลที่ตั้งถือว่าเป็นจุดเด่นของโรงแรมนี้ครับ โรงแรมBridal Tea House ใช้เวลาเดินจากสถานีรถไฟฟ้า Yau Ma Tei Exit C ไม่เกิน 2 นาที (ซึ่ง Exit C นี้อยู่ริมถนนนาธานเลยครับ) สะดวกต่อการเดินทางไปยังที่ต่างๆ อีกจุดเด่นหนึ่งคือ โรงแรมนี้ตั้งอยู่ในย่านของกินครับ ทั้งกลางวันและกลางคืน เพราะอยู่ไม่ไกลจาก Temple Street สามารถเดินออกมาหาอะไรกินได้ตลอดทั้งคืนเลยทีเดียว อาหารเด่นๆของย่านนี้คือข้าวอบหม้อดินนั่นเองครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 02:58:21 am »

เอาละครับ ปฎิบัติการออนทัวร์โรงแรมไบรดัลทรีเฮาสท์กำลังจะเริ่มแล้วครับ เรามาพิสูจน์กันว่าดีกว่าเกสเฮาท์จริงๆหรือไม่ ???

เข้าไปเช็คอินกันเลยครับเพื่อนๆ

ที่นี่มีบริเวณล้อบบี้ขนาดไซส์กระทัดรัดครับ มีเค้าเตอร์เช็คอิน 1 เค้าเตอร์ ส่วนใหญ่จะเป็นที่นั่งคอย และสามารถเล่นอินเตอร์เนตได้ด้วย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:00:53 am »

เมื่อเช็คอินแล้วเสร็จ ก็ขึ้นห้องกันดีกว่าครับ ไปสำรวจให้ทั่วๆเลยครับ

ทางเดินไปสู่ลิฟท์ ก้ออยู่ข้างๆเค้าเตอร์เช็คอินเลยครับ ดังนั้นจึงมีความปลอดภัยในระดับหนึ่ง เพราะอยู่ในสายตาเจ้าหน้าที่ตลอด  kapook

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:02:29 am »

ตามมิสเตอร์ไมล์เลจมาครับเพื่อนๆ .... อ้อที่นี่มีลิฟท์ตัวเดียวนะครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:04:35 am »

ถึงแล้วครับ บริเวณโถงหน้าห้อง ก็จะมีจุดนั่งพักผ่อน และ ไมโครเวฟประจำชั้นไว้คอยบริการ ขามาม่ารอบดึก

อ้อที่โรงแรมนี้ มีห้องพักชั้นละ 3 ห้องครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:09:58 am »

มาครับเข้าห้องกันเลย

วันนี้มิสเตอร์ไมล์เลจได้มีโอกาสดูห้องพัก 2 แบบ คือห้องพักเตียงเดี่ยว (Double Bed Room) และห้องพักเตียงคู่ (Twin Bed)

ชั้นที่มิสเตอร์ไมล์เลจมาทำรีวิว มีห้องพักเตียงคู่ 2 ห้อง และห้องพักเตียงเดี่ยว 1 ห้องครับ ทุกห้องไซส์ห้อง 12 ตารางเมตรโดยประมาณครับ

เราเริ่มกันด้วยห้องพักเตียงคู่กันก่อนเลยครับ ถ่ายมาทำรีวิวทั้งสองห้องครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:11:42 am »

ด้านซ้ายติดกำแพง ด้านขวาติดกำแพง แต่สะอาดครับ!! ใครมีงบจำกัดและต้องการใช้บริการเกสเฮาท์ ผมว่าโรงแรมนี้เข้าท่ากว่านะครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:12:47 am »

สามารถวางกระเป๋าเดินทางได้ที่ปลายเตียง และระหว่างเตียงครับ

ทีวีที่นี่ใช้จอแบนซะด้วย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:15:40 am »

เอาละครับ ตามมิสเตอร์ไมล์เลจไปดูห้องพักเตียงเดี่ยวกันครับ ไม่เสียเวลาหรอกครับ อยู่ห้องข้างๆนี้เองครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:16:40 am »

พื้นที่ปลายเตียงและตำแหน่งวางทีวีครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:19:04 am »

ทีนี้มาถึงคำถามครับ เพื่อนๆทราบหรือไม่ว่า ห้องพักเตียงเดี่ยว โรงแรมเค้าจัดตำแหน่งให้วางกระเป๋าเดินทางไว้ตรงไหน ?

คำตอบ : เฉลยตามภาพครับ

ดูแล้วก้อเข้าท่าดีครับ แต่ถ้ากระเป๋าใบใหญ่ๆ มิสเตอร์ไมล์เลจว่ามันจะยัดไม่เข้านะ คงต้องหาวางเอาในห้องละครับ สักจุดนึง
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:21:07 am »

เอาละครับ เห็นห้องพักหมดทุกแบบแล้ว งั้น เรามาดูสิ่งอำนวยความสะดวกภายในห้องกันครับเพื่อนๆ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:22:09 am »

ภายในห้องไม่มีตู้เสื้อผ้านะครับ แขวนเปลือยกันดั่งในภาพเลย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 03:22:56 am »

เราเดินทางกันต่อเลยครับ ไม่ให้เสียเวลา สิ่งที่จะขาดไม่ได้คือ สภาพห้องน้ำครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์