Review Langham Place Hotel Mongkok - 5ดาวหรู ห้องพักเยี่ยมย่านมงก๊ก ช้อปปิ
My Community
มกราคม 18, 2018, 08:46:56 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review Langham Place Hotel Mongkok - 5ดาวหรู ห้องพักเยี่ยมย่านมงก๊ก ช้อปปิ  (อ่าน 27906 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:35:53 am »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Langham Place Hotel Mongkok - 5 ดาวหรู ห้องพักเยี่ยมย่านมงก๊ก ช้อปปิ้งกระจายได้ถึงดึก

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกงที่รักทุกท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจมาแล้วครับ ช่วงนี้มิสเตอร์ไมล์เลจหายไปจากห้องรีวิว เพราะว่าไปฮ่องกงมาครับ เพื่อไปเสาะแสวงหาโรงแรมฮ่องกง นำมารีวิวให้เพื่อนๆ ได้เก็บเอาไว้เป็นข้อมูลในการเลือกห้องเข้าพักครับ Review นี้ก็เป็นอีกอัน ที่มิสเตอร์ไมล์เลจอยากจะนำเสนอเป็นอย่างยิ่ง เพราะเป็นโรงแรมคุณภาพดีอีก 1 โรงแรมในฮ่องกง ประจำย่านมงก๊ก (Mongkok Area) และโรงแรมที่มิสเตอร์ไมล์เลจพูดถึงก็คือ Langham Place Mongkok (แลงแฮมเพลสโอเทล มงก๊ก) ขอบอกวันนี้จัดเต็มจัดพรึบ เอาให้หายคิดถึงครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:46:43 am »

Hotel : Langham Place Hotel Mongkok

Address : 555 Shanghai Street, Mongkok, Kowloon, Hongkong

Quality : 5*

Distance To MTR : MTR Mongkok Station Exit C

โรงแรมแลงแฮมเพลสมงก๊ก (Langham Place Mongkok Hotel) เป็นโรงแรมหรูระดับ 5 ดาว ประจำย่านมงก๊ก โรงแรมนี้ติดกับห้าง Langham Place Mall เป็นห้างดังประจำย่านมงก๊ก มีแบรนด์เนมที่คนไทยนิยมคือ H&M ด้านหนึ่งของถนนจะติดถนน Argyle Street เป็นถนนใหญ่ โรงแรมนี้ไม่ไกลจากแหล่งช้อปปิ้งชื่อดังย่านมงก๊กมากมาย ไม่ว่าจะเป็น Sai Yuen Choi Street South (Siam Square Hongkong), Tung Choi Street (เลดี้มาเก็ต) หรือจะเป็นถนนขายรองเท้ากีฬา Fa Yuen Street เรียกได้ว่าจากโรงแรมเดินมาถนนช้อปปิ้งดังกล่าง ใช้เวลาเดินเพียง 5-10นาที อ้อถนนทั้งสามนี้ละครับ ที่สามารถช้อปปิ้งได้ถึง 5 ทุ่ม ยันเที่ยงคืนกันเลยทีเดียวครับ เพื่อนๆมีแรงเท่าไร ก็ใส่ได้เลย ไม่เมื่อยไม่เลิก 555+

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:52:28 am »

บริเวณชั้นล่างสุดของโรงแรม เป็นโถงทางเข้านะครับ ส่วนลอบบี้อยู่ชั้น 1/F ขึ้นลิฟท์ไป 1 ชั้นแค่นั้นเองครับ เอาละครับพร้อมกันยังพี่น้อง ถ้าพร้อมแล้ว ... ตามมิสเตอร์ไมล์เลจมาเลยครับ รีวิวฉบับนี้เยอะครับ ตามสไตล์คนมันเยอะแบบมิสเตอร์ไมล์เลจ

ขึ้นลิฟท์ไปลอบบี้เช็คอินโลดเลย

แต่ช้าก่อนจะไปลิฟท์ ต้องเจอสถาปัตยกรรมนี้ก่อนครับ

โรงแรมนี้ทั้งหรู ทั้งติสส์ ... ดั่งหนังเรื่องหนึ่ง คือเรื่อง "บอกโลกให้รู้ ว่าตรูนั้นติสท์เปิดเผย" ดูสิครับเอารูปปั้นแบบนี้มาวางกลางโถงเลยอืมม พี่เค้าจะแจกใบแดงใครเรอครับ???

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:54:08 am »

ไปครับอย่าแวะนาน

ลิหท์ขึ้นสู่ล็อบบี้ของโรงแรม Langham Place ครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:56:58 am »

ถึงแว้วว ลอบบี้ของโรงแรมแลงเเฮมเพลส กว้างขวางสุดๆ ว่าแล้วก็ต้องตระเวนให้ทั่วทุกมุม review langham place ฉบับนี้ จะได้สมบูรณ์ครับผม

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:59:48 am »

บอกแล้วว่าจะเดินให้ทั่ว เอามาเสิร์ฟอีก 1 ชุด

พี่ Reception ครับ ... ถ้าพี่ไม่รักเงิน เงินก็ไม่รักพี่นะครับ เผลอแบบนี้มิสเตอร์ไมล์เลจไม่รับประกันหายนะครับ ^^!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:01:48 am »

ลอบบี้ Langham Place อีก 1 ชุดครับ จัดเต็มเพื่อเพื่อนๆ ชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกง ทุกท่าน ให้เห้นกันเต็มๆไปเลย ว่าแจ๋วจริง หรือ อิงนิยายครับ

มีจุดขายของฝากด้วยครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:05:02 am »

โถงจุดนั่งรอครับ

ใกล้ๆจุดนั่งรอกันมีลิฟท์เพื่อไปยังชั้นต่างๆที่มีสิ่งอำนวยความสะดวกของโรงแรม อาทิ สระว่ายน้ำ หรือ ฟิตเนส (สังเกตได้จากภาพด้านบน)

เพื่อนๆท่านใดพอจะบอกมิสเตอร์ไมล์เลจได้บ้างครับ ว่านี่มันศิลปะสมัยไหนเนี่ย ???  หรือไม่มีสมัยไหนทั้งนั้น ก้อแค่ตูติสท์

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:07:45 am »

และที่สำคัญ จากโถงนั่งรอนี้ เพื่อนๆสามารถเดินต่อไปยัง จะมีทางเชื่อมระหว่างโรงแรม Langham Place และห้าง Langham Place Shopping Mall สะดวกสบายสุดๆละครับทีนี้

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:09:46 am »

เอาละครับ เช็คอินเรียบร้อย การออนทัวร์ตะลุยรีวิวห้องพักก็เริ่มขึ้นแล้ว ณ.บัดนี้

ไปขึ้นลิฟท์กันได้เลยครับ ไปบนห้องกัน

หรูมั้ยละครับเพื่อนๆ 5 ดาว

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:12:02 am »

ขึ้นลิฟท์โลดเลยครับ ขอดูบนห้องหน่อย
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:13:51 am »

ติ้งงงงงงง ถึงแล้วครับ ชั้นที่มิสเตอร์ไมล์เลจเข้าพัก 26 คือเลขที่ออกงวดนี้

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:16:22 am »

ไปครับเดินไปยังห้องพักกันเลยดีกว่า ทางเดินกว้างขวางสะดวกสบาย หรูด้วยสีสันที่ไม่ฉูดฉาดจนเกินไปนัก สบายอารมณ์ดีครับ

บ๊ะ!!! เดินมาไม่ไกลจากลิฟท์มาก็ถึงครับ โชคดีจริงๆ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:21:32 am »

ตามมาครับเพื่อนๆ ถึงห้องแล้ว มาดูกัน

โอ้วแม่เจ้า ถือว่าเป็นอีกหนึ่งโรงแรมคุณภาพของฮ่องกงครับ ขนาดห้องใหญ่ สภาพห้องสวย วุ้ยยยยยยยยยยยยยยแหล่มเลย
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:23:42 am »

เตียงคิงส์ไซส์ นอนสบายเลยครับ

คืนนี้นอนหลับปุ๋ยแน่ๆครับ เป็นโชคของมิสเตอร์ไมล์เลจจริงๆ  kapook
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์