Tsui Hang Village ร้านอาหารจีนสไตล์กวางตุ้ง รสชาติเด็ดด
My Community
พฤษภาคม 23, 2018, 12:05:30 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Tsui Hang Village ร้านอาหารจีนสไตล์กวางตุ้ง รสชาติเด็ดด  (อ่าน 9879 ครั้ง)
tuaklom
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:26:21 am »

สวัสดีค่ะ ตัวกลม มาอีกครั้งพร้อมภารกิจตะลุยกินค่ะ

ฮ่องกงเต็มไปด้วยอาหารนานาชนิด ตัวกลมกล้าพูดแบบนี้ค่ะ เพราะว่าเพื่อนๆสามารถเห็นได้เองเวลาเดินเล่นบนถนนต่างๆในฮ่องกง ไม่ว่าจะเป็นอาหารฝรั่ง, จีน, ไทย, เวียดนาม, เอเชีย หรือแม้แต่ Fastfoodจากอเมริกา  เห็นมั้ยละค่ะว่า Variety ทีเดียว

แต่ถ้ามาฮ่องกง สิ่งที่ตัวกลมต้องนึกถึงเป็นอันดับแรกคืออาหารกวางตุ้งค่ะ ตัวกลมตระเวนชิมอาหารกวางตุ้งไปเรื่อยๆ อร่อยบ้าง ไม่อร่อยบ้าง แต่ส่วนใหญ่อยากจะบอกว่าอาหารฮ่องกงอร่อยและรสชาติค่อนข้างใกล้เคียงกันค่ะ เอาละสิแล้วร้านไหนอร่อย ร้านไหนแนะนำ จะตัดสินกันก็คงเป็นเรื่องยากค่ะ พอจะมีสิ่งหนึ่งค่ะที่จะนำมาเป็นเครื่องมือหนึ่งที่ช่วยตัดสินใจให้กับพวกเราได้ว่าเข้าไปกินร้านไหนดี ก็คงจะเป็นรางวัลที่ทางร้านเค้าได้มานั่นเองค่ะ

วันนี้ภารกิจตะลุยกินของตัวกลม ตะลุยกินร้านอาหารชื่อดัง มีรางวัลการันตีแทบทุกปี ชื่อร้าน Tsui Hang Village ค่ะ
tuaklom
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:43:16 am »

ร้าน Tsui Hang Village

Address:
TsimShaTsui Branch
5/F, Miramar Shopping Centre,
132 Nathan Road, Tsim Sha Tsui, Kowloon, Hong Kong
Tel: (852) 2376 2882

Opening Hours:
11:30am-11:30pm (Mon-Sat)
10:30am-11:30pm (Sun & Public Holiday)

และยังมีอีก 1 สาขา ให้เพื่อนๆได้ใช้บริการอยู่ที่ย่านเซ็นทรัล (Central)

Central Branch :  
2/F, New World Tower,
16-18 Queen's Road, Central, Hong Kong
Tel: (852) 2524 2012

Opening Hours:
11:30am-11:30pm (Mon-Sat)
10:30am-11:30pm (Sun & Public Holiday)

สะดวกร้านไหน ใช้บริการร้านนั้นได้เลยค่ะเพื่อนๆ
tuaklom
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:54:32 am »

สำหรับสาขาที่ตัวกลมได้เข้าไปตะลุยกิน อยู่บนห้าง Mirama Shopping Center ย่านจิมซาจุ่ยค่ะ

เข้าทางหน้าห้างได้เลยค่ะ ริมถนนนาธานนั่นเอง เข้ามาแล้ว จุดขึ้นลิฟท์และบันไดเลื่อนอยู่ทางซ้ายมือค่ะ ตรงจุดนี้ให้สังเกตุนิดนึงนะค่ะ เพราะถ้าเดินเข้ามาตรงกลางห้างแล้ว จะมีบันได้เลื่อนอีกเหมือนกัน แต่ไปคนละจุดเลยค่ะ

ถ้าเดินขึ้นมาถูก จะเจอร้านขายเครื่องเสียง, Muji, Fred Perry จนถึงชั้น 5 ก็จะเจอร้านค่ะ

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:57:19 am »

เอาละค่ะในที่สุดก็มาถึง เดินเล่นดูของ+ช้อปปิ้งไปเรื่อยๆ Mirama Shopping Center มีให้เลือกสรร

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:58:55 am »

ได้รับรางวัลมาตลอด จนกระทั่งปีปัจจุบัน 2012 Tsui Hang Village ก้อยังได้อยู่ค่ะ

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:00:50 am »

ตอนที่ตัวกลมมาถึงเป็นช่วงเที่ยงพอดีค่ะ เมนูเยอะแยะไปหมด เลยถามเจ้าหน้าที่ทางร้านค่ะ ว่าจะสั่งอะไรดี ???

เจ้แกบอกว่างั้นเอา Lunch Set สิ  ก็ไม่ขัดศรัทธาค่ะ เลยสั่ง Lunch Set ไป หัวละประมาณ 450 เหรียญ

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:03:25 am »

บรรยากาศของร้าน จัดได้น่าดูชมค่ะ เนื่องจากร้านนี้อยู่ในเครือมิราม่า (Mirama Group) ดังนั้นเรื่องภาพลักษณ์ จัดมาเต็ม ตามสไตล์กรุ๊ปนี้ค่ะ ตัวอย่างง่ายๆคือ โรงแรม The Mira นั่นเอง

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:06:52 am »

อาหารมาแล้วค่ะ

รายการแรกคือน้ำซุปกระดูกหมูทรงเครื่องตุ๋นยาจีน

รสชาติน้ำซุปหวานจริงๆค่ะ ตัวกลมเผลอกินไป 2 ถ้วย ตัดกำลังกันละทีนี้

และนี่คือความลับที่ทำให้น้ำซุปหวานอร่อยค่ะ เวลาเค้าเสิร์ฟน้ำซุปเค้าจะตักเครื่องพวกนี้ออกมาใส่จานแยกค่ะ และเสิร์ฟเครื่องเหล่านี้พร้อมน้ำจิ้ม อร่อยแบบเนื้อๆค่ะ

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:09:26 am »

รายการที่สองคือ บลอคโคลี่ผัดหอยเชลล์ เหมือนจะธรรมดาแต่อร่อยนะค่ะ

ผัดสด ที่สำคัญหอยเชลล์มาแบบใหญ่ๆ+สดมาก เต็มปากเต็มคำดี

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:12:26 am »

รายการที่สาม หมูแดง+หมูกรอบค่ะ

หมูแดงหวานกลมกล่อม น้ำเยิ้มออกมาจากเนื้อหมูเลย  ส่วนหมูกรอบ ตัวกลมว่าพอใช้ได้ค่ะ

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:13:59 am »

รายการถัดไป เป็ดหนังกรอบ รายการนี้ตัวกลมว่าเด็ดค่ะ  หนังบางกรอบ หมูหันเจอเป็นหนังกรอบจานนี้ ตัวกลมว่าน่าคิดจริงๆว่าอะไรจะอร่อยกว่ากัน

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:15:33 am »

รายการถัดไปเป็นปลาเก๋านึ่งซีอิ้ว อร่อยค่ะ รสชาติน้ำซีอิ้วไม่เค็มจนเกินไป เนื้อปลานุ่ม สดหวาน พูดแล้วยังคิดถึงอยู่เลยค่ะ

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:26:04 am »

ข้าวมาแล้วค่ะ

รายการนี้เป็นข้าวผัดค่ะ รสชาติพอใช้ได้ เติมซีอิ้ว + จิ้กโฉ่วหน่อย อร่อยขึ้นมาทันที

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:29:02 am »

ตบท้ายด้วยของหวานค่ะ ซุปอัลมอนด์ รสชาติอร่อยดีค่ะ ไม่เลี่ยน เหมือนที่คิดเอาไว้

ร้านนี้ตัวกลมว่าผ่านค่ะ เพียงแต่ราคาอาจจะสูงไปนิด แต่ก็คุ้มค่ะ ถ้าได้มากินร้านที่สะอาดถูกหลักอนามัย + บรรยากาศดีๆเช่นร้านนี้ อ้อร้านนี้วิวสวยเหมือนกันนะค่ะ เป็นวิวเกาลูนปาร์ค เห็นสระว่ายน้ำด้วย

tuaklom
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:35:06 am »

ทิ้งท้ายกันด้วยอาหารจานเด็ดที่เป็น Signature ของทางร้านคือ ไก่ทั้งตัวยัดใส้ ที่ตัวกลมไม่กล้าสั่งมาค่ะ ท่าทางจะหมดลำบาก แต่แอบเห็นโต๊ะข้างๆสั่งมากินกัน น่าจะหมดนะค่ะตั้ง 8 คนเเหนะ

สุดท้ายขออนุญาตแชร์ บรรดาร้านอาหารและเอนเตอร์เทนเมนต์ในเครือมิราม่าทั้งหมดค่ะ

ภารกิจวันนี้อิ่มอร่อยเรียบร้อยแล้วค่ะ แล้วเจอกันใหม่ในภารกิจตะลุยกินฮ่องกง ในรีวิวฉบับหน้า สวัสดีค่ะ

หน้า: [1]
  พิมพ์