Eaton Smart Hotel โมเดิร์นหรู ริมถนนนาธาน แจ่ม!!
My Community
มกราคม 18, 2018, 08:49:20 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Eaton Smart Hotel โมเดิร์นหรู ริมถนนนาธาน แจ่ม!!  (อ่าน 24955 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:29:24 pm »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Eaton Smart Hotel 4* ห้องพักสไตล์โมเดิร์นหรู ทำเลริมถนนนาธาน แจ่มจริงจัง!!  

สวัสดีเพื่อนๆครับ วันนี้ฝนตกหนักจริงๆ ระวังเรื่องสุขภาพกันด้วยนะครับ ช่วงนี้ลองไปเดินตามโรงพยาบาลดูสิครับ เห็นคนเยอะๆแล้วกลัวเลย   shock2

อย่าว่าละครับ ธรรมชาติใครจะฝืนได้ ฝนตกน้ำท่วมใหญ่กรุงเทพและปริมณฑล ยังเห็นได้เลยครับในชาตินี้แหละ!!!!!!!!!   fire up fire up  

เรื่องบ่นๆหนักโลกเอาไว้แค่นี้ก่อนดีกว่าครับ ขอวกกลับมาเรื่องโรงแรมกันดีกว่าครับ พูดได้-วิจารณ์ได้ทุกวัน เป็นเรื่องถนัดของมิสเตอร์ไมล์เลจครับ

โรงแรม Eaton Smart คือTopic ของวันนี้ครับ !!!!!!!!!!!!!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:43:33 pm »

ประวัติอันยาวนาน ดุจนิทานอีสป

กาลครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว มีโรงแรมหนึ่งในฮ่องกง มีนามว่า Eaton ไม่มีคำว่า Smart ต่อท้ายแบบปัจจุบัน โรงแรมนี้คงจะเป็นที่คุ้นตา สำหรับเพื่อนๆที่เคยไปฮ่องกง ทั้งรุ่นเก่า รุ่นเก๋า รุ่นกึ้ก รุ่นใหม่ วัยรุ่น น่าจะเคยเห็นกันอยู่บ้างไม่มากก็น้อย เพราะตั้งตระหง่านอยู่ริมถนนนาธาน ตัวตึกเป็นอิฐสีแดงๆส้มๆ ตรงใกล้แยกพอดีครับ (ช่วงระหว่างจอร์แดน กับ เยาวมาเต๋) Nathan Road ตัดกับ Kansu Street ดังนั้นเมื่อเราตุเลงไปตุเลงมา ก็จะเห็นโรงแรมนี้อยู่ติดตาตลอดครับ ......... อยู่มาวันหนึ่งกลุ่มทุนแลงเเฮม เห็นโอกาสในตัว Eaton จึงได้เข้ามาเทคโอเวอร์โรงแรมนี้ จัดการปรับปรุงห้องพักภายในทั้งหมด ให้ทันสมัย เป็นลุคแบบ โมเดิร์นหรูหรา และเปลี่ยนชื่อโรงแรมด้วย จาก Eaton เป็นEaton Smart และได้เข้ามาอยู่ภายใต้เครือ Langham มาจนถึงปัจจุบัน    +++++++++ เรื่องมันก็เป็นประการฉะนี้ครับ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า Eaton เปลี่ยนชื่อเป็น Eaton Smart แล้วครับ โอเคมั้ยครับท่านผู้ชม   shy
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:52:59 pm »

Hotel Name : Eaton Hotel

Quality : 4*

MTR : 7-10 Minute by walk to MTR Jordan Station

เข้าออกได้ 3 ทางนะครับ เพราะเป็นโรงแรมที่ตั้งอยู่หัวมุมนั่นเอง  จะเข้าทางห้าง/ เข้าทางโถงจอดรถ หรือจะเข้าในซอยก็ได้ทั้งหมดครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:58:09 pm »

บริเวณด้านล่างของโรงแรม มีจุดนั่งรอ จัดเอาไว้เป็นสัดส่วนดั่งในภาพครับ

เสียดายครับ เวลาไม่ค่อยมี เลยไม่ได้เข้าไปสัมผัสโซฟาว่านิ่มมั้ย เอาละครับ อย่าให้เสียเวลา ตามมาโลด ไปยังบริเวณล้อบบี้เพื่อเช็คอินเอาห้องกันดีกว่าครับ

ขึ้นบันไดเลื่อนไปยังชั้นสองของอาคารกันครับ  ตามมิสเตอร์ไมล์เลจมาเลย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:02:33 pm »

เมื่อมาถึงลอบบี้แล้ว ต้องเริ่มด้วยการโหมโรงครับ ลุยถ่ายรูปเอาให้ตี๋ตะลึงกันไปเลย

ก็ผมเล่นตะลุยถ่ายแหลก เท่าที่พี่ๆ รปภ. จะอำนวย คงต้องว่ากันอย่างนี้ เพราะเล่นตะแบงถ่ายมันซะทุกช้อต ตามสไตล์มิสเตอร์ไมล์เลจ ผู้ไม่เคยหมกเม็ดต่อแฟนๆครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:04:39 pm »

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:07:34 pm »

ผมว่าห้องอาหารที่นี่ มีเสน่ห์ที่สุดแล้วครับ ในบรรดา Coffe Shop หรือ Cafe  ตามโรงแรมต่างๆมากมาย ที่มิสเตอร์ไมล์เลจได้ไปตระเวนกิน ตระเวนชมมา

ผมว่าร้านอาหารเนี่ย การมีเสน่ห์เป็นเรื่องที่สำคัญที่สุดครับ อาหารถูกปาก สถานที่ต้องถูกตาด้วยครับ ไม่งั้นมีเจ๊ง!!!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:17:21 pm »

ชะแว้บเดียวมาถึงบริเวณห้องพักกันแล้วครับพี่น้อง

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:18:40 pm »

อีกไม่กี่ก้าวจะถึงห้องพักแล้วครับท่านผู้ชม Ramada เข้ามาพัฒนาที่นี่ยังไงบ้างเนี่ย อยากรู้จริงๆ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:20:12 pm »

บ๊ะแล้ววววววววววววววววววว

ไซส์ห้องกำลังน่ารักเลยครับ การแต่งห้องดูขรึมดี แต่อะไรอยู่ด้านบนบนหัวเตียงละนั่น ที่นี่เลี้ยงนกด้วยเรอ  fire!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:21:44 pm »

อ๋อ อ๋อ โล่งอกครับท่านผู้ชม มันแค่ภาพวาด

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:24:03 pm »

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 07:25:43 pm »

โดยรวมๆ ผมว่ามันเข้าท่าเลยนะครับ การแต่งห้องสไตล์นี้ เรียบๆสไตล์โมเดิร์น  และแอบหรูด้วยนะครับ และใช้พื้นที่ ที่จำกัดได้ดีทีเดียว

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:00:29 pm »

เดินทางกันต่อครับ ขอชมห้องน้ำหน่อยว่าสวยมั้ย????

อุ้วววว ก็สวยนะ กระเบื้องลายนี้

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:01:07 pm »

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์