รีวิว โรงแรม Royal Plaza ห้องพักหรูหราพร้อมชีวิตที่ง
My Community
พฤษภาคม 23, 2018, 12:13:29 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว โรงแรม Royal Plaza ห้องพักหรูหราพร้อมชีวิตที่ง  (อ่าน 198154 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:22:09 pm »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

โรงแรม Royal Plaza ห้องพักหรูหราพร้อมชีวิตที่ง่ายขึ้น แห่งย่านมงก๊ก

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกงดอทคอททุกท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจมารายงานตัวแล้ว

หลังจากอ่านรีวิวฉบับนี้จบ มั่นใจได้เลยว่า ถ้าเลือกพักโรงแรมนี้ชีวิตของเพื่อนๆจะติดหรูและดูง่ายขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยทีเีดียวครับ

เพราะว่าอะไรนะเรอ ยังไม่บอก ต้องตามไปดูเรื่อยๆครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:28:24 pm »

โรงแรม Royal Plaza Hotel

Address :193 Prince Edward Road West, Kowloon, Hong Kong

Quality : 5 ดาว

MTR : 5 Minute walk from MTR Mongkok East Station

สำหรับโรงแรม Royal Plaza ต้องถือว่าเป็นโรงแรมหรูระดับ 5 ดาว ที่อยู่ติดกับห้างเลยนะครับ ถือว่าเป็นอีกหนึ่งโรงแรมที่มีลักษณะเป็น One Stop Service ไม่ว่าจะกินและช้อปปิ้งครบหมดในที่เดียว ก็เพราะเหตุผลนี้แหละครับทำให้โรงแรมนี้น่าสนใจขึ้นมาทีเดียว อีกหนึ่งประการย่านมงก๊กขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องความเจริญ ร้านรวงที่อยู่ในพื้นที่ต่างทยอยเปิดกันตั้งแต่ช่วงเช้าจนถึงดึกๆ ประมาณว่าหากออกมาเดินเ่ล่นกลับดึกแค่ไหนก็ไม่หวั่นครับ โรงแรมอยู่ใกล้ซะขนาดนั้น

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:41:29 pm »

เรามาเริ่มปฎิบัติการสำรวจโรงแรม Royal Plaza กันเลยนะครับเพื่อนๆ

เปิดประตูตามมิสเตอร์ไมล์เลจเข้ามาเลยจ้า

เมื่อเปิดประตูเข้ามาด้านขวามือ จะเจอ Concierge เป็นด่านแรกเลย จะฝากกระเป๋าหรือจะให้ช่วยเรียกแทกซี่ ก็เชิญได้เลยนะครับ โรงแรมระดับ 5 ดาวแบบนี้เค้ายินดีให้บริการอยู่แล้ว

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:47:35 pm »

มาครับตามมิสเตอร์ไมล์เลจมา (ตำแหน่งกลางโรงแรม)ก็จะเป็นบริเวณโถงล็อบบี้ครับ มีจุดให้แขกของโรงแรมนั่งรอ

หรูหราและเยอะจริงๆครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:48:45 pm »

บรรยากาศน่านั่ง เพื่อผ่อนคลาย หรือจะนั่งคิดงานก็ได้อยู่นะครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:51:37 pm »

แต่ถ้าจากประตูทางเข้าเราเลี้ยวซ้าย ก็จะเป็นส่วนของ Business Center ครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:54:45 pm »

ท้ายสุดถัดจาก Business Centrer จะเป็นจะจุดวางกระเป๋าที่แขกของโรงแรมฝากเอาไว้นะครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:01:10 am »

โรงแรมนี้เค้ามีชื่อเสียงเรื่องเป็นสถานที่จัดงานแต่งของคู่รักฮ่องกงนะครับ เพราะมีห้องจัดเลี้ยงที่ใหญ่โต เสียดายที่ระหว่างสำรวจ ห้องนั้นมีการจัดงานอยู่ ไอ้เราก็ไม่มีบัตรเชิญซะด้วยสิครับ ว่าจะเข้าไปหาของกิน เอ้ยถ่ายรูปบรรยากาศในห้องซะหน่อย

ถ่ายมาได้แค่บริเวณทางขึ้นห้อง Ballroom เลยเอามาฝากได้แค่นี้ครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:03:27 am »

ถ้างั้นเรามาเช็คอินเพื่อขึ้นห้องกันดีกว่า

น้องจ๋าพี่ของห้องวิวดีๆนะ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:06:53 am »

ชอบบรรยากาศที่รีเซปชั่น(เป็นการส่วนตัว)จริงๆครับ

รอไม่นาน ได้การ์ดเข้าห้องมาแล้วครับ บริการดีจริงๆ ตามมิสเตอร์ไมล์เลจขึ้นสำรวจห้องพักกันได้เลยครับ

วันนี้สัญญาว่าจะจัดให้ทุกซอกทุกมุมเหมือนเคย ตามแบบฉบับของมิสเตอร์ไมล์เลจต้องให้ท่านผู้อ่านมากกว่าหาอ่านจากที่อื่นครับ  shout2

เดินตรงมาจนสุดท้ายเลี้ยวขวาก็จะเจอลิฟท์ขึ้นห้องครับ ดูหรูหรา และเก็บรายละเอียดดีมากมาย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:08:17 am »

มามะมามะ มาจอยกันจอยกัน ที่ชั้น 15

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:11:30 am »

ถึงแล้วครับ ชั้นที่ผมพัก ชั้นที่15!!!

ดูปุ่มกดซะก่อน วัยรุ่นซะไม่มี

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:13:07 am »

สารภาพครับ ว่านี่ขนาดยังไปไม่ถึงห้องนะ ผมยังรู้สึกติดหรูแซบเวอร์ไปแล้วเลย จริงๆ!!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:16:43 am »

และแล้วก็ถึงครับ เข้าไปดูกันดีกว่าครับ ให้ภาพบรรยาย กับนิยามของคำว่าหรูหรา

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:18:22 am »

จัดไปอีก 1 ชุด ท่าจะสบายน่าดูครับ หากเข้านอน

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์