Shamrock Hotel เล็กดีรสโต ทำเลเยี่ยม Renovateแล้ว
My Community
มกราคม 18, 2018, 08:47:42 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Shamrock Hotel เล็กดีรสโต ทำเลเยี่ยม Renovateแล้ว  (อ่าน 30357 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 03:09:44 am »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Shamrock Hotel เล็กดีรสโต ทำเลเยี่ยม Renovateแล้ว

Hi Everyone !!!

ทักแบบฝรั่งครับวันนี้    ทำไมนะเรอครับ .... ไม่รู้สิ 555  good temper...

มิสเตอร์ไมล์เลจขอสวัสดีมิตรรักแฟนๆทุกท่าน ช่วงนี้เมืองไทยเราเริ่มเข้าหน้าร้อนแล้วนะครับ แต่ดันมีพายุเข้ามาอีก ทำให้ฝนตกเป็นเรื่องเป็นราวกันเลยทีเดียว ยังไงก็ระวังสุขภาพกันหน่อย เพราะใกล้สงกรานต์แล้วด้วย เดี๋ยวจะเที่ยวไม่สนุกกันนะครับ

ว่าแล้วเราเข้าเรื่องเลยดีกว่า ช่วงนี้มีโรงแรมหลายๆโรงแรม คิดทำการ Renovate หรือ ปรับปรุงโรงแรม นั่นเอง มีอยู่โรงแรมหนึ่ง ที่มิสเตอร์ไมล์เลจอยากจะแนะนำให้เข้าพัก ขอให้เหตุผลเดียวก่อนนะครับ ว่าทำการปรับปรุงโรงแรมเสร็จแล้ว สภาพห้องพัก ต้องบอกว่าใหม่แกะกล่องเลย ณ.วันรีวิวนี้ และโรงแรมที่มิสเตอร์ไมล์เลจพูดถึงก็คือ SHAMROCK HOTEL

ในรีวิวนี้ จะมีจุดเด่นหลักๆที่ถือเป็นจุดขายของโรงแรมนี้ เป็นข้อมูลสนับสนุนให้เพื่อนได้พิจารณากันครับ

ว่าแล้วขอตัวไปเตรียมรูปก่อนครับ สักแปร้ปปป
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:30:45 pm »

Hotel : Shamrock Hotel

Quality : 3* Fully Renovation

ใช่แล้วครับ วันนี้มิสเตอร์ไมล์เลจ จะพาเพื่อนออนทัวร์ ตะลุยชมโรงแรมนี้กัน แชมร็อคมีดีตรงไหน อยากรู้กันแล้วใช่มั้ยครับ??

โรงแรมนี้ตั้งอยู่ริมถนนใหญ่นาธาน ย่านจอร์แดน แต่ใกล้จิมซาจุ่ย แค่ข้ามถนน Austin (ซึ่งเป็นถนนที่ตัดขวางกับ ถนนนาธานนั่นเอง) และถนน Austin ยังใช้แบ่งจิมซาจุ่ยกับจอร์แดนอีกด้วย ดังนั้นถ้าบอกว่า Shamrock เป็นโรงแรมชายขอบจอร์แดนเพื่อเชื่อมต่อเข้ามจิมซาจุ่ยก้อไม่ผิดนะขอรับ ดังนั้นย่านนี้เจริญแน่นอน

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:31:45 pm »

ขออีกหน่อยนะครับ ไม่พูดคงไม่ได้ ข้อดีข้อแรกที่จะขอกล่าวถึง

ก็คือ ความสะดวกสบายในการเดินทาง ดูจากในรูปนี้ได้เลยครับ รถไฟฟ้าขึ้นลงข้างๆโรงแรมเลย ถ้าอย่างนี้บอกไม่สะดวกแล้วโรงแรมไหนสะดวกมิทราบ!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:36:08 pm »

ไหนไหนก็ไหนไหนแล้วครับ ขอข้อดีข้อต่อไปเลยดีกว่า

ล้อมรอบด้วยแหล่งช้อปปิ้งและร้านอาหารหลากหลายครับ

รูปที่ลงนี้แค่ตัวอย่างนะ ขอบอกว่ามีอีกแยะ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:38:03 pm »

จำพวกร้านอาหารก็เพียบครับ ลงรูปให้ดูเป็นตัวอย่างนะตัวเอง  wink

สูตรลับความอร่อยของเกี้ยวน้ำร้านนี้ครับ

พวกลูกชิ้น ของต้ม บรรจุไม้ก็มีครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:42:21 pm »

เชื่อยังครับ ทำเลดีมีชัยไปว่าครึ่ง ?????????????

เหนื่อยยังครับ เดี๋ยวมิสเตอร์ไมล์เลจจะพาไปตะลุยรีวิวกันให้ทั่วไปเลยครับ ดันรีโนเวท มิสเตอร์ไมล์เลจเลยต้องจัดให้เพื่อนๆชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกงดอทคอม กันหน่อยครับ ว่า ดีจริงหรือไก่กา

มาครับ เข้ามาโรงแรมเจอลอบบี้กันก่อนเลย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:45:23 pm »

ลอบบี้ไม่ใหญ่ แต่ก็ไม่เล็กนะครับ ขนาดกำลังพอเหมาะกับ เมื่อเทียบกับความเป็นโรงแรม 3 ดาว ถือว่าใช้ได้ดีครับ

มีจุดรับฝากกระเป๋าด้วยนะครับพี่น้อง อย่าลืมเช็คเอาท์เที่ยง แล้วเอากระเป๋ามาฝากตรงนี้นะครับ
เพราะถ้าไม่ฝาก แล้วพี่จะต้องลากไป ช้อปปิ้งไป นะครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:49:31 pm »

ลอบบี้สำหรับมิสเตอร์ไมล์เลจ ถือว่าสอบผ่านครับ  แต่ถ้าคนเยอะๆ (โรงแรมนี้เป็นที่นิยมมาก) อาจจะมีมึนตื้บได้ครับ

ไปครับเตรียมขึ้นไปสำรวจห้องพัก

โรงแรมนี้เค้าเน้นสีเขียว ไม่รู้รักโลก หรือว่าอะไรกัน หรือเจ้าของโรงแรมชอบเล่นกอล์ฟ 555

รูปนี้มิสเตอร์ไมล์เลจ ขอแบบติสสต์ๆนะครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:24:03 am »

เริ่มสำรวจห้องพักกันครับ

ห้องพักที่นี่มี 4 Room Type คือ Standard, Superior, Deluxe และ Suite Room

เราเริ่มสำรวจจากห้องพัก Standard กันครับ

ห้อง Standardนี้ มีทั้ง Twin Bed และ Double Bed ครับ  ไซส์ห้องไม่ใหญ่ ขนาดพอได้น่า

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:32:51 am »

สิ่งอำนวยความสะดวกในห้องมีให้ค่อนข้างเยอะ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:34:02 am »

เราตามไปดูในห้องน้ำกันครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:36:18 am »

ไปต่อครับ สภาพภายในห้องน้ำ

มีอ่างน้ำครับ ฝักบัวเป็นแบบ ยืนอาบ บนอ่างน้ำนั่นละครับ  เมื่อยๆกลับมาเปิดน้ำร้อนแช่เท้าในอ่าง สบายเลยครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:40:35 am »

ไปต่อครับ ห้องพักแบบ Superior ไซส์ห้องจะใหญ่กว่าห้องพักแบบแรกครับ

ประตูทางเข้าห้องพร้อมระบบรักษาความปลอดภัย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:48:44 am »

เตียงเดี่ยว (Double Bed) ก็มีไว้บริการครับ

ของสภาพใหม่ๆเลยครับ

ที่วางอยู่บนโต๊ะ คล้ายเมนูที่ตั้งอยู่ที่หน้าร้านอาหาร ก็คือกระจกส่องหน้านั่นเอง
แหมๆ ทำเป็นหน้าต่าง เปิด-ปิดอย่างดีเลยครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:50:43 am »

บริเวณเอนกประสงค์ในห้องครับ มีโต๊ะเก้าอี้พร้อม จะนั่งพักดื่มชากาแฟ หรือจะนั่งอ่านหนังสือ ก็ไม่ผิดนะครับ

ตกแต่งภายในไว้ดีทีเดียวครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์