รีวิว โรงแรม Royal Garden Hotel โรงแรมหรูระดับ 5 ดาว ทำเลดีวิ
My Community
กรกฎาคม 22, 2018, 03:23:41 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว โรงแรม Royal Garden Hotel โรงแรมหรูระดับ 5 ดาว ทำเลดีวิ  (อ่าน 195482 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 04:30:07 pm »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว โรงแรม Royal Garden Hotel โรงแรมหรูระดับ 5 ดาว ทำเลดีวิวทะเล ย่านอีสต์จิมซาจุ่ย

สวัสดีวันแม่ครับ เพื่อนๆพี่ๆผู้รักการเที่ยวฮ่องกงทุกท่าน เมื่อวานและวันนี้กรุงเทพถนนโล่งเป็นพิเศษนะครับ (วันอาิทิตย์ที่ 11 และวันจันทร์ทีี่ 12 สวิงหาคม) รู้สึกคลึ้มใจเป็นที่สุดครับ ถ้าอยากให้กรุงเทพรถไม่ติดทุกวัน ใครพอทราบบ้างว่าจะต้องบนกับศาลไหน แล้วบนด้วยอะไรดีครับ ... บ่นๆไปงั้นนะครับ คนกรุงเทพ เกิดมาก็มีอุปสรรคเรื่องรถติด แปะอยู่้ที่หน้าผากแล้วครับ อันนี้ต้องทำใจให้ได้ มองในอีกมุมก็เป็นเรื่องดีนะครับ ที่สถานการ์ณการจราจรจะคอยฝึกคนกรุงเทพให้ทำอะไรต้องวางแผน และเผื่อเวลา(หรือเปล่า!!)

เอาละครับ กลับมาที่นี่รีวิวฮ่องกงกันดีกว่า รีวิวฉบับนี้ มิสเตอร์ไมล์เลจแนะนำไว้ให้เป้นโรงแรมหรูระดับ 5 ดาว ย่านอีสต์จิมซาจุ่ย ซึ่งคอยดูกันได้เลยคัรบ อีกไม่เกิน 2ปี ย่านนี้จะเจริญถึงจุดพีคเลยทีเดียว เพราะอะไรนะเหรอครับ เพราะจิมซาจุ่ยตอนนี้แน่นมากแล้ว ร้านรวงต้องขยับขยายออกมาข้างๆ นั่นก็คืออีสต์จิมซาจุ่ยนั่นเองครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 04:46:44 pm »

Royal Garden Hotel

Address : 69 Mody Road, Tsim Sha Tsui East, Kowlon, Hong Kong

Quality : 5 ดาว

Distance to MTR : 3 Minute by walk to MTR East Tsim Sha Tsui Station

โรงแรมหรูระดับ 5 ดาวโรงแรมนี้ แม้จะอยู่ในย่านอีสต์จิมซาจุ่ย แต่ก็ง่ายต่อการเดินเท้าไปยังย่านจิมซาจุ่ย เพราะอยู่ติดๆกับจิมซาจุ่ยเลยครับ เอาให้ง่าย ใครพอจะรู้จักโรงแรม Park Hotel บ้างครับ ??  โรงแรม Royal Garden อยู่ตรงข้ามกับ โรงแรม Park Hotel แค่ข้ามถนนใหญ่ Chatham Road ก็จะเจอโรงแรม Royal Garden แล้วครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 04:47:50 pm »

เอาละครับ เรามาเริ่มกันเลย

เริ่มจากด้านหน้าของโรงแรมกันก่อนนะครับ ด้วยทำเลที่ตั้งที่ดี บรรยากาศรอบๆโรงแรมที่ดูโล่ง ประกอบกับมีการจัดการอย่างเป็นระบบ ทำให้น่าสนใจตั้งแต่ยังไม่ได้เข้าโรงแรมเลยครับเพื่อนๆ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 04:54:33 pm »

ไปกันต่อครับ เข้าไปในโรงแรมกันเลย

ภายในบริเวณล็อบบี้ดูกว้างขวาง หรูหรา โล่งครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 04:55:43 pm »

หรูหรา น่าพักผ่อน

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 04:58:45 pm »

หลังจากที่มิสเตอร์ไมล์เลจสำรวจรอบๆแล้ว ผลก็เหมือนเดิมครับ หรู กว้าง โล่ง เชื่อได้แน่ว่าภายในห้องพักก็คงไม่พ้นคำว่าหรูเช่นกัน ดังนั้นรีบไปพิสูจน์กันต่อเลยครับเพื่อนๆ

พิเศษครับ เดี๋ยวมาดูกันว่าพิเศษตรงไหน
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:02:36 pm »

ลิฟท์ขึ้นห้อง ที่นี่เป็นลิฟท์แก้ว ทำให้เห็นบรรยากาศภายในตัวโรงแรมได้ชัดเจนครับ โรงแรมนี้ตรงกลางโล่งตั้งแต่ชั้นล่าง จนชั้นบน ห้องพัก จะอยู่ลักษณะล้อมเป็นวงกลม เหมือนกับโดนัทนะครับ ที่ตรงกลางมีรู

ด้านล่างสุด เป็นร้านอาหารหรูหรา สามารถจัดงานเลี้ยงได้ด้วยนะครับ และเค้าจัดงานเลี้ยงสำคัญๆมาแล้วหลายงาน รวมทั้งงานเลี้ยงของคนไทยเราอีกด้วย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:04:08 pm »

หรูหรามีระดับ ที่เราเห็นได้ด้วยตาเราเอง เวลาขึ้น-ลงลิฟท์

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:07:09 pm »

ถึงแล้วชั้นที่เราพัก ไปกันต่อเลยครับ

เดินต่อไปที่ห้องเลยครับ  บรรยากาศ Open Air แบบนี้ มิสเตอร์ไมล์เลจว่ามันคลาสิคและมีเสน่ห์อยู่เหมือนกันครับ เพื่อนๆคิดเหมือนผมมั้ย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:11:50 pm »

พี่เจ้าหน้าที่โรงแรมใจดีสุดๆ ให้มิสเตอร์ไมล์เลจได้เลือกห้องนอนเองด้วย วันนี้โชคดีครับเลยขอเค้าดู 2 ห้องคือ ห้องพักแบบเตียงเดี่ยว(Double Bed Room) และห้องพักแบบเตียงคู่(Twin Bed Room) นอนจริงหนึ่งห้อง ถ่ายรูปเก็บรายละเอียดมาให้เพื่อนๆได้ดู อีกหนึ่งห้อง รีวิวนี้ช่างเฟอร์เฟ็คจริงๆ

เรามาเริ่มสำรวจห้องนอนแบบเตียงเดี่ยวกันก่อนครับ

เปิดประตูแล้ว ตามกระผมมาครับ เบาๆนะเดี๋ยวเตียงตื่น!!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:15:27 pm »

หรู จนอยากจะกรี้ดดดๆๆๆๆๆ แต่ต้องเก็บอาการไว้นะ มิสเตอร์ไมล์เลจเอ๋ย

ตอกย้ำไปเลย อีก 2 ภาพ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:16:52 pm »

เอาเลยดีหรือเปล่าเนี่ย หรือไปดูอีกห้องแล้วค่อยตัดสินใจดี

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:18:17 pm »

อีก 1 มุม

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:20:41 pm »

เอาไงดีครับเพื่อนๆ เอาห้องนี้เลยดีมั้ยเนี่ย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:24:31 pm »

เอางี้ครับ ขอใช้สิทธิ์ดูอีกห้องดีกว่า แล้วค่อยตัดสินใจ

ไปกันต่้อครับ มากับมิสเตอร์ไมล์เลจ อุ่นใจได้เสมอ พิเศษใส่ไข่ให้พี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน เพื่อขอขึ้นแท่นเป็นจอมรีวิวโรวงแรมในฮ่องกง มือวางอันดับหนึ่งของประเทศไทยครับ!!!

มาที่ห้องพักเตียงคู่ (Twin Bed) กันต่อเลยครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์