รีวิว Disney's Hollywood Hotel - 4 ดาว เท่ห์ หรู มิกกี้เมาส์ และ ยุครุ
My Community
ธันวาคม 11, 2018, 07:17:48 am *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Disney's Hollywood Hotel - 4 ดาว เท่ห์ หรู มิกกี้เมาส์ และ ยุครุ  (อ่าน 198484 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:03:48 am »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Disney's Hollywood Hotel - 4 ดาว เท่ห์ หรู มิกกี้เมาส์ และ ยุคร่งเรืองของฮอลลิวู้ด

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกงดอทคอมอันเห็นที่รักทุกท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจมาแล้วมาแล้ว

รีวิวโรงแรมในฮ่องกงฉบับนี้ ยังคงอยู่ในอาณาจักรแห่งความฝัน "Disneyland" ครับ

และกระผมตามเก็บอีก 1 โรงแรมในอาณาจักรของดิสนีย์ นั่นก็คือ Disney's Hollywood Hotel รีสอร์ทสไตล์ Art Deco เท่ห์ๆ หรูหรา

ที่นี่มีพระเอกของพวกเรา "มิกกี้เมาส์" อยู่ในทุกหย่อมย่านของโรงแรม ประกอบกับการตกแต่งย้อนยุค กลับไปสู่บรรยากาศยุครุ่งเรืองสุดๆของฮอลลีวู้ด

ฮั่นแน่!!! รู้นะว่าเริ่มสนใจกันแล้ว เอาละตามมาดูรีวิวกันได้เลยครับเพื่อนๆ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:07:23 am »

เราเริ่มกันที่ทางเข้าด้านหน้าโรงแรมกันครับ

เอาแค่บรรยากาศหน้าโรงแรม มิสเตอร์ไมล์เลจ ก็ว่าโรงแรมนี้ต่างจากโรงแรม Hong Kong Disneyland Hotel อย่างสินเชิงครับ

สำหรับโรงแรม Hong Kong Disneyland Hotel รบกวนกลับไปเช็คดู ได้จากลิงค์นี้เลยครับ

http://www.packagetourhongkong.com/webboard/index.php?topic=163.0
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:09:19 am »

บรรยากาศแบบนี้ ทำให้โก๋หลังซอยอย่างผม มีชีวิชีวาขึ้นมาในทันทีครับ  yippy

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:11:03 am »

มาถึงบริเวณล็อบบี้โรงแรมแล้วครับเพื่อนๆ

จี้ดจ้าดครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:13:15 am »

เอาละ มิสเตอร์ไมล์เลจขอใช้เวลาสักครู่พาเดินดูรอบๆครับ เอาแต่เฉพาะในบริเวณล็อบบี้ก่อน เดี๋ยวต้องขึ้นไปบนห้อง

เดินเข้ามาจากระตูเลี้ยวซ้าย ก็จะเจอส่วนของ Reception เมื่อสักครู่นะครับ

จุดรับรองเยอะ นั่งสบายครับ ถูกใจครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:15:18 am »

ระหว่างรอเจ้าหน้าที่จัดห้องให้ เดินแว้บมาด้านหลัง

เป็นทางเดินไปสู่สนามหญ้า และสระว่ายน้ำครับ บรรยากาศโดยรวมแจ่มเลย

ตัวตึก จะเห็นว่ามีพี่มิกกี้เป็นพร้อพอยู่

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:17:07 am »

แต่ถ้าจากประตูหน้า เราเลี้ยวขวา จะเป็นทางเดินไปสู่ ร้านขายของที่ระลึก/ ร้านอาหาร/ โซนของเล่นและตู้เกม เอนเตอร์เทนกันครบสูตรครับ

แอบปวดท้องจนต้องหาห้องน้ำเข้าครับ แหมๆสวยเก๋ทีเดียวครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:20:02 am »

แต่ๆๆๆๆ เราจะไม่เดินไปต่อในตอนนี้ครับ เพราะห้องพร้อมแล้วให้เราพิสูจน์ ความเท่ห์ หรู มิกกี้  yippy

เชื่อมั้ยครับ ว่าไม่มีใครเดินเข้าไปได้ง่ายๆ ต้องผ่านทีวีจอเล็กสุดคลาสสิคนี้ไปก่อน ฉายแต่หนังการ์ตูนของดิสนีย์ ขนาดผมใจเเข็งๆ ยังหยุดอยู่ดู+ยิ้ม ราวๆ 10 นาทีเลยเฮ้อ!!!! .... เด็กหนอเด็กนะเรา

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:21:54 am »

มาถึงลิฟท์แล้วนะครับ หลังจากเวลาผ่านไปไวอย่างโกหก 10 นาที เตรียมตัวขึ้นห้องกันได้เลยเพื่อนๆ

อ๋อลืมถามไปครับ เห็นมิกกี้กันมั้ยเพื่อนๆ ^^

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:22:48 am »

ใครตาไม่ดี เห้นไม่ชัด จัดไปครับ พี่มิกกี้เมาส์ ณ. Disney's Hollywood Hotel

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:23:53 am »

ปรึ้ดดดดด ติ้งงงงงงง   ถึงแล้วครับ ชั้นที่เราจะมาสำรวจกัน

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:25:30 am »

ทางเดินกว้างขวาง สีสันฉูดฉาด บาดลึกครับ เดาได้ไม่ยาก ในห้องก็คงเป็นแบบนี้เป็นแน่เเท้

มีตู้กดน้ำไว้บริการด้วยนะครับเยี่ยมจริงๆ (เสียเงินนะครับ^^)

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:26:42 am »

ถึงห้องแล้วครับ

ว้าว ว้าว!!!! สีสัน ฉูดฉาด บาดใจ เด็กๆต้องชอบมากถึงมากที่สุดอย่่างแน่นอนครับ นี่คือวูบแรกของความรู้สึกที่ผมนึกได้

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:30:54 am »

พี่มิกกี้เมาส์ รอทุกท่านอยู่ในห้องนะครับ ^^

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:33:04 am »

ห้องใหญ่กว้างขวาง โรงแรมเคลมมาว่า สามารถเข้าพักได้ 4 คนขึ้นไปใน 1 ห้อง

อย่างนี้ก็ประหยัด อบอุ่น สนุกสนาน ปาร์ตี้ ละสิครับเพื่อนๆ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์