รีวิว Hong Kong Disneyland Hotel - โรงแรมระดับ 5ดาว หรูหรา ดั่งเทพนิย
My Community
พฤศจิกายน 15, 2018, 07:48:07 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Hong Kong Disneyland Hotel - โรงแรมระดับ 5ดาว หรูหรา ดั่งเทพนิย  (อ่าน 214282 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:23:10 pm »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

"รีวิว Hong Kong Disneyland Hotel - โรงแรมระดับ 5ดาว หรูหรา ดั่งเทพนิยาย"

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวแพคกจทัวร์ฮ่องกงทุกท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจมาแว้วว

เหมือนเช่นเคยครับ เจอรีวิวโรงแรมเมื่อไร เป็นอันต้องเจอกับ การรีวิวโรงแรมในฮ่องกง ทุกมุมมอง บ้าพลังตามสไตล์ของมิสเตอร์ไมล์เลจ นั่นเองครับ

วันนี้ก็เช่นเคยครับ เป็นคิวของโรงแรมในดิสนีย์แลนด์ ดินแดนแห่งเทพนิยายของอาตี๋และอาหมวยฮ่องกง

สำหรับโรงแรมในดิสนีย์แลนด์ มี 2 โรงแรมนะครับ คือ Hong Kong Disneyland Hotel 5* และ Disney Hollywood Hotel 4*

ขอเปิดตัวแบบเเรงๆ ด้วยโรงแรมระดับ 5 ดาวดีกว่าครับ คนมันไฮโซ ให้เริ่มจาก 4ดาว ก็กระไรอยู่ อิอิ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:40:49 pm »

Hotel : Hong Kong Disneyland Hotel

Address : Hong Kong Disneyland, Lantau Island, Hong Kong

Quality : 5*

MTR : Disneyland Resort line

เป็นไอเดียที่ดีเอามากๆครับ ถ้าหากทั้งวันตะลุยเล่นเครื่องเล่นในดิสนีย์แลนด์กับเจ้าตัวน้อยลูกๆหลานๆ จนถึงช่วงจุดพลุปิดสวนสนุกราวๆ 2ทุ่มกว่าๆ ใส่ความสุขให้เกือบถึงจุดสูงสุด เลิกแล้วไม่ต้องเดินทางกลับไปภายในเมือง หากแต่มุ่งหน้าสู่ห้องพักทันที อาบน้ำให้สบาย นั่งพูดคุย รำลึกย้อนไปถึงช่วงเวลาอันแสนสุขสันต์ภายในครอบครัว พ่อแม่ลูก เติมความสุขให้กับลูกๆหลานๆให้เต็มพิกัด กับโรงแรมที่เป็นดั่งความฝันของเด็กๆ แล้วค่อยนอน

และนี่ละครับเป็นเหตุผลหนึ่ง ที่ทำให้จะต้องมาพักในดิสนีย์แลนด์ให้ได้สักครั้ง แต่ช้าก่อนครับ!!! ยังมีอีกหลายเหตุผลที่ควรจะพักในดิสนีย์แลนด์ เดี๋ยวมิสเตอร์ไมล์เลจจะค่อยๆบอกนะครับผองเพื่อน
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:43:14 pm »

เริ่มต้นกันก่อนจากบริเวณหน้าโรงแรมครับ

บรรยากาศแรกเริ่มเลย รู้สึกว่ากว้างขวาง โล่งสบาย และดูจากชุดของพนักงานสิครับ ดูแล้วเป็นมิตรจริงๆ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:45:39 pm »

ก่อนเข้าในโรงแรม อีกสักรูปครับ บรรยากาศร่มรืนย์ ลองคิดดูครับเพื่อนๆ ตอนเช้าออกมาเดินเล่นสูดอากาศที่ปราศจากมลพิษ แค่คิดก็ยิ้มได้แล้วครับผม

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:50:28 pm »

ดู Directoryกันเต๊อะ

แหมเล่นซะอินเตอร์มิลานเลยเรา  แปลเป็นภาษาบ้านเราก็ "ดูผัง" นั่นละครับเพื่อนๆ

จากภาพ ตรงกลางคือทางเข้าหลัก เมื่อเดินเข้าไปซ้ายมือจะเป็น Reception และ Walt'sCafe

ส่วนซ้ายมือจะเป็นร้านขายของฝาก Kingdom Gifts และร้านอาหารชื่อดังของที่นี่ Crystal Lotus

ขวาสุดของภาพ คือ West GuestRoom ส่วนซ้ายสุดคือ East Guest Room

ผมนี่เก่งจริงๆ แปลและบรรยายจากภาพเลย อิอิ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:52:08 pm »

มาครับเดินเข้ามากันเลย ขอดู ขอชมหน่อย ว่าจะเทพนิยายจริงอะเป่า!!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:54:44 pm »

กระดึ้บต่อเลยโลด ตอนนี้ผมเข้ามาอยู่ในบริเวณห้องโถงแล้วนะครับ สูงโปร่ง วิคทอเรียน สุดๆจริงๆครับ โรงแรมนี้

ภาพแรกนี้ มองจากมุมหนึ่งกลับไปที่ประตุทางเข้า

หรูหราดีทีเดียวครับ อยากไปดูห้องแล้วละสิ!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:56:50 pm »

ช้าก่อนครับ ยังต่อลุยลงภาพกันต่อ เพราะว่านี่คือรีวิวของมิสเอตร์ไมล์เลจ จะต้องขุดทุกซอกทุกมุม ตามสไตล์

ภาพความยิ่งใหญ่ ในห้องโถงอีกสักภาพก่อนย้ายไปที่อื่น

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:59:05 pm »

ลืมบอกไปครับ เมื่อเราผ่านประตูเข้ามา จะเจอยักษ์เฝ้าตึกอยู่ 2ตน คือมิกกี้และมินนี่ (ล้อเล่นคร้าบ)

จะเจอรูปปั้นโลหะของมิกกี้เมาส์น่ารักๆ นะครับเพื่อนๆ ให้ได้หยุดถ่ายรูปกันก่อน

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:02:18 pm »

เริ่มตื่นเต้นกันแล้วหรือยังครับ เปิดตัวกันแบบนี้ เดี๋ยวมิสเตอร์ไมล์ลเจ จะไปดูภายในห้องกันครับ

และแล้วเราก็มาถึงบริเวณรีเซปชั่น เพื่อนๆสามารถกลับไปดูที่ Directory ได้นะครับ ถ้าเริ่มสับสนว่าอยู่ตรงไหนแล้ว สงสัยจะฟังผมโม้จนงง ฮ่าๆๆๆ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:06:48 pm »

สิ่งหนึ่งที่อยากจะบอกก็คือ พนักงานที่นี่มีอัธยาศัยดีมากครับ แทบจะทุกคน เทรนกันมาอย่างดี เหมือนว่าจะเป็นนางงามกันทุกคนเลยทีเดียว ทำไมผมถึงรู้นะเรอครับ เพราะว่าผมอยู่ตรงนั้น และเห็นพวกเธอเหล่านั้นรักเด็กค่ะ นั่นเองครับ ^^

ยืนอยู่ไม่นานเท่าไหร่ ห้องก็พร้อมให้เราเข้าไปสำรวจแล้วครับ

แว้บเดียวก็มาถึงบริเวณชั้นที่เราจะเข้ามาสำรวจครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:09:14 pm »

ระหว่างทางเดินไปสู่โรงแรม เชื่อหรือเปล่าครับเพื่อนๆ ผมเดินไป ถ่ายรูปไป ยิ้มแป้นไป เหมือนคนบ้า

ก็ดูเอาจากภาพเองแล้วกันครับ มันหรูหรา เข้ากับบรรยากาศดิสนีย์สุดสุดไปเลย หรือว่าผมคือเจ้าชายละเนี่ย ฮื่มมม

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:10:32 pm »

มามะถึงหน้าห้องแล้วครับ

สังเกตุเห็นอะไรบางอย่างหรือเปล่าครับ ..... มีอักษรเบลด้วย ทำธุรกิจแบบนี้สิครับ ได้ใจคนทั้งโลก ดิสนีย์แลนด์จ๋า

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:12:36 pm »

เจ้าชายเสด็จแล้ว เปิดประตูห้องบรรทม

โอ้โหงดงามอลังการงานสร้างซะเหลือเกินครับพี่น้อง

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:15:06 pm »

จัดไปอีกสักชุด ถ้ายังไม่แน่ใจ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์