Prudential Hotel 4ดาว ริมถนนนาธาน สะดวกด้วยรถไฟฟ้า
My Community
กรกฎาคม 22, 2018, 03:26:45 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Prudential Hotel 4ดาว ริมถนนนาธาน สะดวกด้วยรถไฟฟ้า  (อ่าน 48519 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 01:05:59 am »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Prudential Hotel 4ดาว ริมถนนนาธาน สะดวกด้วยรถไฟฟ้า

สวัสดีกันอีกครั้ง มิสเตอร์ไมล์เลจมาแล้ว รีวิวนี้ขอบอก ว่าจะมารีวิวโรงแรมในฮ่องกง เกาะเกาลูน ย่านจอร์แดน ชิดซ้ายเกือบสุด ใกล้จิมซาจุ่ยแค่เดินข้ามถนน!!!

นั่นผมหมายถึง Prudential Hotel ขอรับ

บอกก่อนไปเลย ทีเด็ด ที่เป็นจุดขายของโรงแรมนี้คือ ทำเลริมถนนใหญ่นาธาน ใกล้สถานีรถไฟฟ้ามากเพราะจุดขึ้นลงของรถไฟฟ้าสถานีจอร์แดน (Jordan Station) อยู่ในโรงแรมนั่นเองครับ  
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 01:28:57 am »

โรงแรม : Prudential Hotel

คุณภาพ : ระดับ 4 ดาว

ทำเลที่ตั้ง : ริมถนนใหญ่นาธาน ย่านจอร์แดน (เชื่อมต่อกับจิมซาจุ่ย)

หนึ่งในโรงแรมยอดฮิตระดับ 4 ดาว คงหนีไม่พ้นโรงแรมนี้ครับ ด้วยความที่ติดถนนใหญ่นาธาน อยู่ใกล้จิมซาจุ่ย แถมรถไฟฟ้ายังอยู่ใกล้นิดเดียวครับ คืออยู่ชั้นใต้ดิน ในบริเวณตึกของโรงแรมนั่นเองครับ ตึกนี้ส่วนหนึ่งใช้เป็นโรงแรม Prudential อีกส่วนใช้เป็นจุดขึ้นรถสถานีรถไฟฟ้า Jordan โดยจะมี Shopping Mall รวมอยู่ด้วย สะดวกสบาย และไม่เปลี่ยวอย่างแน่นอน รอบๆโรงแรม มีร้านสะดวกซื้อ และร้านอาหารจำนวนมาก ตรงข้ามอีกฝั่งถนน ยังมีตลาดสด และตลาดช้อปปิ้งกลางคืนอีก  love2 love2 love2

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:33:04 am »

"สะดวกมาก" นี่เป็นสิ่งที่มิสเตอร์ไมล์เลจ พอจะนิยามโรงแรมนี้ได้ เมื่อมาเยี่ยมเยียนครับ จะไปไหนมาไหน สะดวกด้วยรถไฟฟ้านั่นเอง

เอ้าเริ่มเข้าเรื่องครับ จะเดินเข้าโรงแรมนี้ต้องผ่านด่าน Bell Boy และจุดรับฝากกระเป๋าที่บริเวณชั้นล่างของโรงแรมครับ  อุ่นใจได้เมื่อเริ่มเข้ามาแล้วครับ เพราะมีเจ้าหน้าที่อยู่ตลอด ใครทำอะไรเรา ก็ร้อง Help me Help me ได้เลยครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:36:04 am »

ไปลอบบี้ หรือจะเข้าห้องพัก ต้องเดินขึ้นบันไดเลื่อน สู่ชั้นสองของตัวอาคารครับ  shout2

ถึงแล้วครับบริเวณลอบบี้ เจ้าหน้าที่พร้อมให้บริการทุกท่านแล้วครับ

กว้างขวาง สะดวกสบาย ไม่เลวจริงๆครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:37:16 am »

ไปครับ ขึ้นลิฟท์ไปดูห้องกันดีกว่า เดินขึ้นท่าจะเมื่อยอยู่  shock

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:39:48 am »

ฮ่องกงจ๋ารอพี่ด้วย .... ไม่มีอะไรมากหรอกครับ ที่รำพัน เพราะอยากลงไปช้อปปิ้ง ชักช้าเดี๋ยวของหมด อดเสียเงิน

เอ้าทางเดินเข้าห้องแล้วครับ

ทางเดินไปสู่ห้อง สะดวกกว้างขวาง และสะอาด ตามสไตล์โรงแรมระดับ 4 ดาว ครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:43:25 am »

มาครับมา ไปดูในห้องกันครับ กว้างขวางพอสมควรครับ สำหรับโรงแรมPrudential

จัดรูปชุดห้องพักให้ไปเลยครับ 1 ชุด มิสเตอร์ไมล์เลจพักกินน้ำก่อน 555+

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:44:29 am »

ห้องธรรมดาธรรมดา แต่ถ้าใส่เฟอร์นิเจอร์สีแดงเข้ามาแล้ว กระชากสายตาดีจริงๆครับ

ปล. เก้าอี้ตัวนี้ นั่งนุ่มใช้ได้ครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:46:30 am »

สิ่งอำนวยความสะดวก มีให้มาเต็มเหมือนกันครับ ลองดูกัน ถ่ายได้บ้าง ไม่ได้ถ่ายบ้าง ขออภัยครับ เฒ่าแล้วนะ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:50:10 am »

shout2 ให้มาครบจริงๆครับ เท่าที่จำได้

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:52:22 am »

รูปนี้ขอโชว์เดี่ยวครับ

ตอนถ่ายก็ตรงดีครับ เอารูปมาให้เพื่อนดู ทำไมมันเอียงหว่า ?????

หรือว่านี่คือ "โทรทัศน์เอนปีซ่า" สิ่งมหัศจรรย์ส่วนตัวของมิสเตอร์ไมล์เลจครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:56:04 am »

เจอทีวีเอียงเข้าไป มึนเลยครับ  มันเอียงเพราะอะไร แล้วเอียงตอนไหน ใครตอบได้ ช่วยส่งโทรเลข มาที่มิสเตอร์ไมล์เลจได้เลยครับ

ไม่มีรางวัลอะไรให้ครับ

มาครับ เข้าห้องน้ำไปสำรวจดูดีกว่า ตามข้อยมาเลย

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 01:59:40 am »

ใช้ได้นะครับ สำหรับโรงแรมริมถนนใหญ่นาธาน ย่านจอร์แดน โรงแรมนี้!!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 02:01:41 am »

ต่อครับ

ตะลุยช้อปปิ้งมา เมื่อยๆขา นั่งแช่เท้าด้วยน้ำร้อน วุ้ย!!สบายจายเจริงเจริงๆ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 02:02:45 am »

อาบน้ำครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์