Sogo - ห้างดังสุดฮิตสัญชาติปลาดิบ ฮอตฮิตตลอดทุ
My Community
กรกฎาคม 22, 2018, 03:31:59 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Sogo - ห้างดังสุดฮิตสัญชาติปลาดิบ ฮอตฮิตตลอดทุ  (อ่าน 38198 ครั้ง)
Jinny
Administrator
Full Member

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:31:20 am »

จินนี่มาแล้วค่ะสาวๆชาวแพคเกจฮ่องกงทุกท่าน วันนี้ขอแนะนำ Sogo ห้างดังสุดฮิตสัญชาติปลาดิบกันดีกว่าค่ะสาวๆ

ห้างดังแงนี้คนแน่นตลอด และมีสินค้าให้เลือกหลากหลายแบรนด์ ไม่อยากจะบอกว่า วันไหนที่จะเริ่มลดราคา จะมีคนมารอคิวเข้าห้างตั้งแต่เช้าตรู่เลยค่ะ (ห้างยังไม่เปิด)

Jinny
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:38:22 am »

ห้าง SOGO

Address : 555 Hennessy Road, Causeway Bay, Hong Kong

Tel : 2833-8338

Opening Hours :

Sun - Thu >10 AM. - 10 PM.
Fri, Sat, Public Holiday > 10 AM. - 10.30 PM.

Jinny
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:45:26 am »

วิธีการเดินทางมายัง SOGO มี 2 แนวทางค่ะ

1. กรณีที่ไม่ต้องการซื้อของ ช้อปปิ้งร้านอื่นๆ หรือละเเวกนั้นเลย ให้ใช้บริการรถไฟฟ้า ลงที่สถานี MTR Causeway Bay ออก Exit D2 หรือ D4 ก็ได้ค่ะ ห้าง SOGO อยู่ตรงข้างหน้าเราแล้ว

2. เดินเล่น ช้อปปิ้งย่าน Causeway Bay ทั้งหมด ** อันนี้แนะนำเลยค่ะ Causeway Bay มีของขายเยอะมากไม่แพ้ย่านใดในฮ่องกง

ในที่นี้จินนี่จะอธิบาย เส้นทางเดินจากหน้า Time Square เพราะว่าหน้า Time Square จะมี MTR Causeway Bay Exit A อยุ่ค่ะ เราเริ่มเส้นทางสายช้อปปิ้งจากหน้าห้าง Time Square กันเลยค่ะ

เดินออกจาก Exit A ตรงหน้าเราจะเป็นทางขึ้นห้าง Time Square ถ้าเราเลี้ยวขวา จะเป็นจุดเริ่มต้นเส้นทางสายช้อปปิ้งจาก Time Square สู่ SOGO ค่ะ เลือกเอา ว่าจะลุยเอาของชอบจาก Time Square ก่อน อาทิเช่น Gucci หรือจะมาลุยดินแดนปลาดิบเลย ก็ตามใจค่ะสาวๆ

Jinny
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:47:02 am »

เพื่อนๆสามารถติดตามรีวิวห้าง Time Square ได้จากลิงค์ด้านล่างนี้ค่ะ

Time Square : ศูนย์รวมแหล่งช้อปปิ้งชื่อดัง ย่าน Causeway Bay เกาะฮ่องกง

http://www.packagetourhongkong.com/webboard/index.php?topic=108.0

Jinny
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:50:48 am »

ไปกันต่อค่ะ อยากจะกรี้ด ระหว่างทางมีของซื้อของขายเพียบค่ะ!!!

รอบๆห้าง Time Square มี Mcdonald ด้วยค่ะ ใครหิวๆแวะเติมพลังกันก่อนได้ แถบๆนั้นจะเป็นย่านขายนาฬิกาหรูหราค่ะ

เราเริ่มเดินมาจนถึงสี่แยกกันก่อนค่ะ

จากภาพ เราเดินมาถึงสี่แยกแล้วหันหลังกลับไป ก็จะเจอตึก Time Square ดังในภาพค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:55:15 am »

ถึงสี่แยกก็เดินข้ามถนนไปค่ะ เข้าซอยตรงกลางไม่ต้องเลี้ยวซาย ไม่ต้องเลี้ยวขวาค่ะ

ซ้าย RADO + SASA ขวาศูนย์รวมนาฬิกาหรู Emperor ตรงกลางทางเดินสู่ SOGO และยังคงอยู่ในเส้นทางสายช้อปปิ้ง

รถรางก็มา
Jinny
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:57:42 am »

ตรงสี่แยกนี้ เราสามารถแวะเติมพลังกันได้ค่ะ ร้านโจ๊ก + บะหมี่ Chee Kei ร้านนี้ถูก คุ้ม อร่อยค่ะ

ตามไปดูรีวิวร้านอาหารเมนูธรรมดา แต่รสชาติและความคุ้มค่าไม่ธรรมดาได้ที่

รีวิว : Chee Kei เมนูสุดธรรมดา แต่รสชาติดีเยี่ยม ฝากท้องได้ทั้งเช้า กลางวันและเย็น

http://www.packagetourhongkong.com/webboard/index.php?topic=107.0
Jinny
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 12:59:18 am »

และนี่คือสี่แยกที่เราเพิ่งข้ามมาค่ะ (จินนี่กลับหลังหันไปดู)

ข้ามสี่แยกแล้วเดินต่อกันค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:00:11 am »

มองไปรอบๆ เจอแต่ร้านนาฬิกาหรูหรา

เอ๊ะเอ๊ะ เห็น Bossini ไกลๆ
Jinny
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:02:06 am »

แว่นตาเจ๋งๆเพียบค่ะ

รู้สึกแถวนี้ขายนาฬิกาเยอะมาก

Jinny
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:03:32 am »

ใครไม่อยากแวะ Bossini มุ่งสู่โซโก้ ก็เดินเลียบมาด้านซ้ายมือได้เลยค่ะ ส่วนจินนี่ขอแวะสักครู่

Jinny
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:05:11 am »

ขณะนี้เรายู่บนถนน Kai Chiu Road มุ่งสู่โซโก้ แต่ไม่แน่ใจว่าอีกกี่แวะค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:09:02 am »

มี Bonjour ที่ไหน เป็นต้องมี SASA ที่นั่น รักกันเหลือเกินค่ะ  fire up fire

ด้านซ้ายมือของภาพ คือห้าง Hysan ณ.เวลาที่ทำรีวิว ห้างกำลังปรับปรุงอยู่ค่ะ ไม่นานเค้าก็จะให้บริการอีกครั้งแล้ว Chain Hysan นี้ยิ่งใหญ่ นอกจากห้าง Hysan แล้วก็มีช้อปปิ้งมอลล์ดังๆในเครือ คือ Lee Garden และ Lee Garden2 ที่ตั้งก็อยู่แถวๆนี้ละค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:10:48 am »

เลี้ยวขวานี้ละค่ะ นำพาเราสู่ Lee Garden และ Lee Garden2 แต่เราเดินตรงไปค่ะ มุ่งสู่โซโก้ Causeway Bay กัน

มาเรื่อยๆค่ะ
Jinny
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:13:45 am »

สังเกตุดีๆนะค่ะ คนเริ่มหนาแน่น แสดงว่าใกล้ถึงแล้วค่ะ

ยังคงอยู่บนเส้นทางเดิม แต่ตอนนี้เป็นถนนชื่อ Jardine's Crescent ซะแล้ว

ซ้ายมือ G2000 ขวามือ Forever21 จะแวะมั้ยค่ะ ??? (ไม่น่าถามเลยจินนี่เนี่ย!!!)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์