SASA - ราชินีเครื่องสำอางค์ อันดับหนึ่งของฮ่องก
My Community
กันยายน 25, 2018, 04:27:01 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SASA - ราชินีเครื่องสำอางค์ อันดับหนึ่งของฮ่องก  (อ่าน 55971 ครั้ง)
Jinny
Administrator
Full Member

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:30:12 pm »

จินนี่สวัสดีค่ะเพื่อนๆ รีวิวแหล่งช้อปปิ้งวันนี้ ขอนำเสนอร้านขายเครื่องสำอางค์อันดับหนึ่งของประเทศฮ่องกงค่ะ 

จินนี่ใช้วัดเอาจาก จำนวนสาขาที่มากที่สุด ชนิดที่เรียกได้ว่า ถ้าวันกับ 7-11 ยังไม่รู้เลยค่ะ ว่าใครมีเยอะกว่ากัน

มีทุก Area ทุกย่าน ถ้าเป็นย่านดังๆอาทิเช่น จิมซาจุ่ย/ จอร์แดน/ เยาวมาเต๋/ มงก๊ก/ ปริ้เยเอ็ดเวิร์ด/ เซ็นทรัล/ ครอสเวย์เบย์/ หว่านใจ๋ และอื่นๆ มีไม่รู้จะกี่สาขาค่ะ เปิดกันครอบคลุม ชนิดไปไหนต้องเจอค่ะ Chanel Distribution 100% แต่ไม่รู้ว่ากำไรจะพอค่าเช่าหรือเปล่าละสิ!!!

และร้านที่จินนี่พูดถึงคือ ร้านซาซ่า (SASA) ราชินีเครื่องสำอางค์ อันดับหนึ่งของฮ่องกง
Jinny
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:34:05 pm »

ก่อนที่จะเริ่มรีวิวกัน

มีคำถามมากมายนับครั้งไม่ถ้วน ถามว่า ขายถูกแบบนี้ เอาของเก๊มาขายหรีอเปล่า???  เอาของใกล้หมดอายุมาขายหรือเปล่า?????

จินนี่คงตอบแทนเค้าไม่ได้ค่ะ ได้แต่คัดลอกสิ่งที่เค้าตอบเอาไว้ในเว็บเพจของซาซ่าเอง นำมาโพสลงในเว็บของพวกเรา

แต่สิ่งที่จินนี่คิดได้แต่ไม่รู้ถูกหรือเปล่านะค่ะ!!! ว่าถ้าขายของเก๊ คงเปิดร้านไม่ได้นาน และ คงไม่มีมากมายเป็นพันสาขาแบบทุกวันนี้เป็นแน่ ฮ่องกงกฎหมายแรงมากๆค่ะ ถ้าเก๊มาพี่ตำรวจคงไม่ปล่อยไว้นานแน่ๆค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:42:41 pm »

เนื่องจากหลายสาขาเกิ๊น เริ่มจากหน้าร้าน และจบกันที่ภายในร้านดีกว่าค่ะ ^^!

Jinny
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:45:54 pm »

ภายในร้าน ก็จะมีเครื่องประทินผิว / น้ำหอมหลากหลายแบรนด์/ พวกEye Shadow/ ที่ดัดขนตา/ ขนตาปลอม/ ครีมหมักผม/ แชมพู/ สบู่/ รองพื้น/ โลออน/ ลิปสติก/ ถุงน่อง และอื่นๆอีกมากมาย ทั้งแบรนด์ของฮ่องกงเอง แบรนด์จากญี่ปุ่น มีให้เลือกเยอะไปหมดค่ะ

Jinny
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:46:41 pm »

Jinny
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:48:45 pm »

ช้อปปิ้งเสร็จก็คิดเงินค่ะ จินนี่มั่นใจว่าเพื่อนๆต้องได้ช้อปปิ้งของชอบจากที่นี่แน่นอนค่ะ ไม่มากก็น้อย เพราะว่าของเค้าถูกกว่าไปซื้อตาม Shop/ ตามห้าง และที่สำคัญถูกกว่าที่สนามบินฮ่องกง+ไทยค่ะ อ้อแล้วที่สนามบินฮ่องกง ไม่มีสาขาของ SASA นะค่ะ บอกกันไว้ก่อนเลย !!!!

Jinny
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:00:09 pm »

SKINCARE/ FRAGRANCE/ MAKEUP/ BODYCARE/ HAIRCARE/ SUNCARE

และนี่คทอตัวอย่างยี่ห้อที่มีขายในซาซ่าค่ะ

Shiseido/ Olay/ Kiss Me/ Utena/ Kanebo/ My Beauty Diary/ Mask House/ Beauty Easy/ Nutree/ Lancome/ Murad/ Estee Lauder/ Shu Umera/ SK-II/ Biotherm/ Benefit/ Docile/ Color Combos/ Jurlique/ Guerlain/ Dove/ Nivea/ Anna Sui/ Yuskin/ Innisfree/ Elanor/ Clinique/ Lux/ Adidas/ Anna Sui/ Burberry/ Blumarine/ Elizabetha Arden/ Escada/ Gianni Versace/ Marc Jacob/ Moschino/ Neutrogena/ Nina Ricci/ Play Boy/ Prada/ Sa;vatopre Ferragamo/ Agatha Ruiz De La Prada/ Beauty Tech/ Benefit/ IsQueen/ Jill Stuart และอื่นๆอีกมากมายนับไม่ถ้วนค่ะ

เพื่อนคนไหนอยากจะดูว่ามีของชอบของเราหรือเปล่าแนะนำให้เข้าไปตรวจสอบของได้ก่อน ที่หน้าเว็บของซาซ่าเลยค่ะที่ http://web1.sasa.com/SasaWeb/eng/sasa/home.jsp

Jinny
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:01:38 pm »

อย่าลืมนะค่ะ ไปฮ่องกง ถ้าไม่ได้เข้าไปช้อปที่ซาซ่า จินนี่ว่าไปไม่ถึงฮ่องกงค่ะสาวๆ

แล้วพบกับจินนี่ได้ใหม่ ในรีวิวแหล่งช้อปปิ้งในฮ่องกงครั้งหน้านะค่ะ สัวสดีค่ะเพื่อนๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์