Best Western Causeway Bay - ที่นี่มีรัก(แท้)
My Community
กันยายน 25, 2018, 04:29:58 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Best Western Causeway Bay - ที่นี่มีรัก(แท้)  (อ่าน 134891 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:13:53 pm »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Best Western Causeway Bay - ที่นี่มีรัก(แท้)

สวัสดีครับพี่น้องชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกงทุกๆท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจ ขาเก่าเจ้าประจำ จอมรีวิวโรงแรมฮ่องกง กลับมาประจำที่แล้วครับ!!!!

เหมือนเช่นเคยครับ เจาะลึกสุดซอย ทุกซอก ทุกมุม ไม่กั้ก ไม่เม้ม เพื่อให้รีวิวโรงแรมในฮ่องกงที่ผลิตโดย www.packagetourhongkong.com เป็นรีวิวที่แข็งแกร่งและสมบูรณ์แบบที่สุดในโลกมนุษย์ (ไม่ต้องถึงกับดีที่สุดใน 3 โลกหรอกครับ ยังไม่อยากตาย ^^)

มิสเตอร์ไมล์เลจขอเริ่มต้นกระทู้ด้วย าพนี้นะครับ แต่จะยังไม่บอกว่าอะไร และทำไม แต่ที่แน่ๆนะครับ ที่นี่มีรัก(แท้)

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:22:43 pm »

Best Western Hotel, Causeway Bay

Address : 38 Bowrington Road, Causeway Bay, Hong Kong

Quality : 3.5*

Distance to MTR : 3-5 Minute Walk from MTR Causeway Bay Station Exit A

โรงแรม Best Western Hotel, Causeway Bay เป็นโรงแรมที่ถือว่าทำเลใช้ได้ครับ อยู่ห่างจาก Time Sqaure, Lee Garden, Sogo ประมาณ 3-5นาที เดินเท้า รวมไปถึงสถานีรถไฟฟ้า Causeway Bay Station Exit A ก็ห่างจากโรงแรม 3-5 นาทีเดินเท้าเช่นเดียวกันครับ (สถานีรถไฟฟ้า Causeway Bay ทางลง EXIT A อยู่ตรง Time Square เลยครับ)

และที่สำคัญครับ >>>>> ที่นี่มีรัก(แท้) !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:37:16 pm »

ที่โรงแรม Best Western Causeway Bay นี้ มีล็อบบี้อยู่ชั้นหนึ่ง ส่วนชั้นล่างสุด เป็นลานจอดรถ + จุดฝากกระเป๋า และที่นั่งรอครับ ถือว่าปลอดภัยนะครับ เพราะจะเข้าโรงแรมได้ ต้องผ่านด่านพวก Bell Boy ไปก่อนละ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:43:56 pm »

แล้วจุดขึ้นลิฟท์ไปยัง Reception อยู่ที่ไหน??? >  เห็นโซฟาที่พี่ผู้ชายเสื้อสีฟ้า+พี่ผู้หญิงเสื้อสีดำรองเท้าผ้าใบสีขาวนั่งอยู่มั้ยละครับ ข้างๆเจ้แกนั่นละครับทางขึ้นลิฟท์

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:51:05 pm »

และแล้วเราก็ผ่านอาเจ้ มาถึงรีเซปชั่นครับ

สวยงามดีจังเลยครับ มิสเตอร์ไมล์เลจขอเรียกการตกแต่งสไตล์นี้ว่า Combination Classic Vintage อมตะนิรันดร์กาลและไม่เยอะ (ไม่เยอะเหมือนกระผมมิสเตอร์ไมล์เลจ)

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 01:55:20 pm »

ที่นี่ทำงานเร็วครับ ถ่ายได้ไม่เยอะ สำรวจได้ไม่ทั่ว ... แป๊ปเดียวมิสเตอร์ไมล์เลจก็ได้กุญแจขึ้นห้องแล้วครับ ดีเยี่ยมจริงๆ

ใครไม่มา ก็มาไม่ทันนะครับ (งงมั้ย????)
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:00:08 pm »

ติ้งงงงงงงง ถึงแล้วครับ ออกมากันเร็วเพื่อนๆ ไปดูห้องกันครับ

"The Combination Style "Vintage Serie ครับ

ทางเดินไปห้องพัก ขนาดเล็กกระทัดรัด ตกแต่งสวยงาม ใครที่ชอบสไตล์ Vintage เป็นทุนเดิม คงต้องชอบที่นี่บ้างละครับ !!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:05:04 pm »

ห้องไซส์ไม่ใหญ่ครับ แต่ตกแต่งออกมาได้สวยงาม ศิลปะบ้างอะไรบ้าง ชีวิตมีรสครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:06:17 pm »

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:09:43 pm »

ถ้าห้องใหญ่แต่เน่าๆ มิสเตอร์ไมลืเลจขอเลือกห้องเล็กกว่าแต่แจ่มกว่าครับ

เอาละครับ เรามาดูสิ่งอำนวยความสะดวกกันครับ

ชอบมากมายครับ กรอบทอง เจอกรอบแดง ซี้ดดดดดดดดเลย เป็นความลงตัวโดยบังเอิญ ใครจะตกแต่งบ้านแบบนี้บ้าง กระผมว่าเข้ามานะครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:11:08 pm »

พูดถึงการตกแต่งบ้าน เพื่อนๆเชื่อมั้ยครับ ว่าเว็บแพคเกจทัวร์ฮ่องกงดอทคอมในส่วนของรีวิวโรงแรม เป็นที่ดึงข้อมูลของดีไซน์เนอร์บางคน  เรียกได้ว่า เวลาไปเสนองานลูกค้า พี่ท่านเล่นเปิดเวป ไล่โรงแรมให้ลูกค้าดูเลยครับ ว่าชอบแบบไหน

kapook kapook

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:12:34 pm »

ต่อๆครับ โม้ซะ!!

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:14:18 pm »

Free Wifi ครับ โรงแรมนี้ แหล่มมมมมมมมม

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:22:17 pm »

เมื่อภายในห้องแล้วเสร็จ ต่อก้วยห้องน้ำครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:23:27 pm »

ห้องน้ำไซส์เล็กไปตามห้องนอนนะครับ แต่บอกไว้ก่อนว่าก็ครบนะครับ จากภาพมีที่อาบน้ำแบบยืนอาบ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์