Review : Metropark Mongkok Hotel - โรงแรมระดับ 3 ดาว ทำเลดี ราคาสุดคุ้ม
My Community
มกราคม 18, 2018, 08:44:10 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review : Metropark Mongkok Hotel - โรงแรมระดับ 3 ดาว ทำเลดี ราคาสุดคุ้ม  (อ่าน 52923 ครั้ง)
Mr.Mileage
Administrator
Hero Member

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:27:48 am »

Review Hongkong Hotel (รีวิวโรงแรมในฮ่องกง)

รีวิว Metropark Mongkok Hotel - โรงแรมระดับ 3 ดาว ทำเลดี ราคาชาวบ้านชอบ

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวแพคเกจทัวร์ฮ่องกงที่น่ารักทุกท่าน มิสเตอร์ไมล์เลจกลับมาแล้ววว

และแน่นอน มีมิสเตอร์ไมล์เลจที่ไหน ก็มีรีวิวโรงแรมในฮ่องกงที่นั่นครับ และเหมือนสัญญาที่เคยให้กับมิตรรักแฟนรีวิวทุกท่านครับ

จัดแบบทุกมุม ทุกซอก

วันนี้ถึงคิวโรงแรมทำเลดี ย่านปริ้นเอ็ดเวิร์ด นั่นก็คือ Metropark Mongkok Hotel ครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:37:37 am »

Hotel : Metropark Miongkok Hotel

Address : 22 Lai Chi Kok Road, Mongkok, Kowloon, Hong Kong

MTR : Prince Edward Station Exit C2

Distance To MTR : 3-5 minute by walk

โรงแรมเมโทรปาร์คมงก๊ก เป็นโรงแรมที่น่าเก็บเอาไว้พิจารณา เนื่องจากข้อดีคือ ใกล้สถานีรถไฟฟ้าMTR และอยู่ใกล้ถนนใหญ่นาธาน และใกล้ย่านที่มีความเจริญอุดมไปด้วยแหล่งรับประทานอาหาร และ ร้านรวงช้อปปิ้ง นั่นก็คือ ย่านปริ้นเอ็ดเวิร์ด และย่านมงก๊ก แห่งเกาะเกาลูนนั่นเองครับ

จากรูปจะเห็นว่าโรงแรมตั้งอยู่ในทำเลทางแยกพอดี (อารมณ์เหมือนเป็นเกาะกลางสี่แยก) ดังนั้นทางเข้า ทางออกของโรงแรม มีหลายทาง เพื่อความสะดวกต่อลูกค้าในการเดินเข้าออกครับ และจากแผนที่จะเห็นได้ว่าอยู่ไม่ไกลจากถนนใหญ่นาธาน รวมทั้ง 3ถนนหลักแห่งการช้อปปิ้งย่านมงก๊กอันได้แก่ Fayuen Street, Tung Choi Street  และ Sai Yuen Choi Street ครับ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:41:12 am »

โรงแรมนี้เข้าออกได้ 3 ทางครับ มิสเตอร์ไมล์เลจไปนับมาแล้ว

และจะขออธิบายวิธีการเดินทางจาก MTR Prince Edward เข้าสู่โรงแรม เมโทรปาร์คมงก๊กกันครับ

เริ่มจากบริเวณทางออก EXIT C2 ของ MTR Prince Edward กันครับ

เมื่อเราเดินมาถึงไฟแดง เตรียมตัวเบี่ยงซ้ายได้เลยครับ ไปเข้าโรงแรมได้ 2 ทาง
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:44:41 am »

เราเดินข้ามถนน แล้วให้ยึดตึกที่กำลังก่อสร้างเป็นหลักนะครับ สามารถเดินขนาบไปทางด้านซ้ายมือ หรือจะขนาบไปด้านขวามือของตึก ก็ได้

กรณีแรกเราเดินขนาบไปทางซ้ายมือของตึก เอาให้ง่าย ให้ตามลูกศรบอกทางบนถนนได้เลยครับพี่น้อง ลูกศรสั่งเลี้ยวซ้าย .... งั้นยกเลี้ยวเลยลูกพี่ (ภาษาสิบล้อ)

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:46:54 am »

จากมุมนี้เข้าไปอีก 2 นาที ก็ถึงหน้าโรงแรมแล้วครับ  ดูภาพประกอบเลยครับ

จากภาพเรากำลังเดินอยู่บนนถนน Portland Street

ถึงแล้วครับ Metropark Mongkok @ Prince Edward

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:50:03 am »

ส่วนกรณีที่สอง เราเดินขนาบไปทางด้านขวาของตึกที่กำลังก่อสร้าง ตึกเดิมนั่นละครับ

จากภาพ ตามรถตำรวจไปเลยครับ แต่ไม่ต้องตามไปถึง สน.นะครับ ไม่ไหวจะเคลียร์!!!

เห็นมั้ยครับพื่อนๆ จากสถานีรถไฟฟ้ามาโรงแรมง่ายสุดๆ
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:52:15 am »

เอาละครับ ได้เวลาออนทัวร์กันแล้วนะ รีวิวแบบบ้าพลังกำลังจะเริ่ม ณ.บัดนาววววว

รูปตัวตึกจากด้านหน้า

รูปตัวตึกจากด้านหลัง

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:56:17 am »

เข้าไปสำรวจในตัวโรงแรมกันเลยครับ

มิสเตอร์ไมล์เลจเริ่มเข้ามาสำรวจจากด้านหลังครับ ไม่ได้หมายความว่าชอบด้านหลังนะครับ แค่ครั้งนี้จังหวะสะดวกที่จะเข้าจากด้านหลัง แค่นั้นเองครับ

good temper

เจอสิ่งอำนวยความสะดวกแรกเลยครับ นั่นก็คือ จุดรับฝากกระเป๋า พร้อมเจ้าหน้าที่คอยอำนวยความสะดวก

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:04:50 am »

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:06:38 am »

ล็อบบี้ไม่ถือว่ากว้างขวางโอ่อ่า เวอร์อลังการ แต่ก็ยืนยันได้ครับว่าไม่เล็กแน่นอน

มีจุดบริการลูกค้าให้ด้วยเเฮะ!!
Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:09:19 am »

เดินสำรวจกันไปเรื่อยๆครับ

บริเวณทางออกด้านหลังยังมีซาลอนให้บริการด้วยนะครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:15:29 am »

มิสเตอร์ไมล์เลจว่ามันครบเครื่องเลยนะครับโรงแรมนี้ สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน

เอาแล้วครับ!!! ได้เวลาออนทัวร์ตะลุยรีวิวในห้องพักกันแล้วครับ

งั้นต้องขึ้นลิฟท์ครับ จากจุดรีเซปชั่นมาที่ลิฟท์ใกล้กันครับ เดินตามมาเลยครับเพื่อนๆ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:20:19 am »

ลิฟท์มาถึงแล้วครับ เราจะเริ่มสำรวจจากห้อง Standard ตามด้วยห้อง Coporate ละปิดท้ายด้วย Deluxe ครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:22:11 am »

มาครับตามมิสเตอร์ไมล์เลจเข้าไปดูในห้องกันครับ

Mr.Mileage
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:24:44 am »

สภาพห้องพัก - ถ้าบอกว่าเป็นโรงแรมระดับ 3 ดาวเนี่ย มิสเตอร์ไมล์เลจให้ผ่านในทันทีเลยครับ โรงแรมนี้ให้ค่าได้สูงกว่ามาตรฐาน 3 ดาวโรงแรมอื่นๆอย่างแน่นอนครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์